เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430634 กระทู้ ใน 34715 หัวข้อ- โดย 182086 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: jusmin56

27 สิงหาคม 2014, 03:49:52 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)บัญชีเงินเดือนข้าราชการส่วนท้องถิ่น (อปท.) หลังจากขึ้น 5 %
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญชีเงินเดือนข้าราชการส่วนท้องถิ่น (อปท.) หลังจากขึ้น 5 %  (อ่าน 27556 ครั้ง)
yunyong.c
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 05:16:51 PM »

ช่วยตอบให้หน่อยครับ ผมเงินเดือน 6160 บาท ระดับ 1 บวกกับ ค่าครองชีพแล้วได้ 8200 บาท ช่างโยธา 1 ทำงานมา 1 ปีกว่าๆ จบปวส.แต่ปรับแล้วพี่เขากะบอกว่า มันไปลดค่าครองชีพ แล้วก็ได้รับ 8200 บาทมาตั้งแต่1 ตุลาคม 2553เป็นต้นมาครับ

B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 05:39:28 PM »

ช่วยตอบให้หน่อยครับ ผมเงินเดือน 6160 บาท ระดับ 1 บวกกับ ค่าครองชีพแล้วได้ 8200 บาท ช่างโยธา 1 ทำงานมา 1 ปีกว่าๆ จบปวส.แต่ปรับแล้วพี่เขากะบอกว่า มันไปลดค่าครองชีพ แล้วก็ได้รับ 8200 บาทมาตั้งแต่1 ตุลาคม 2553เป็นต้นมาครับ

กรณี  ของคุณ  คงตอบไม่ได้   
เพราะถ้าทำงานมา 1 ปีกว่าๆ   จริง  เงินเดือน  คงไม่ใช่ตัเท่านี้แน่
kob14
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 05:46:28 PM »

ได้เหมือนกับกับเรานั้นแหละจ้า เราก็บรรจุระดับ 1 เหมือนกัน 6,160 บาท แต่ก็ยังรับ 8,200 อยู่ดี แต่ตอนนี้ฐานเงินเดือน ได้ 6,400 แล้วจ้า
BeacH Boy
เซียน(GURU)
*

เหงา เหงา เดียวดาย..ท่ามกลางคนคุ้นเคย

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 10:13:47 PM »

ตามนั้นเลยครับ ได้เงินเพิ่มตามคุณวุฒิ แต่ลดค่าครองชีพครับ สรุป ได้ 8200 เท่าเดิมครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน
ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา "
LLL
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 01:32:20 PM »

ขอท้วงนิดหนึ่งค่ะ..ปัจจุบันเงินเดือนของ กพ.เป็นระบบแท่งแล้วค่ะ ปลื้มสุด ๆ
sunan_sopin
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 02:11:26 PM »

ขอท้วงนิดหนึ่งค่ะ..ปัจจุบันเงินเดือนของ กพ.เป็นระบบแท่งแล้วค่ะ

เขาพูดถึงเงินเดือนส่วนท้องถิ่นครับ เขารู้ กพ.เงินเพิ่มตามวุฒิรวมกับเงินเดือนเรียบร้อยแล้ว มีแต่ส่วนท้องถิ่นนี่แหล่ะที่ยังวุ่นวายกันอยู่ เพราะคำว่า 40% นี่แหล่ะ
น้องคนดีศรีสมร®
เซียน(GURU)
*

ฅนเมืองพระ ยอดพระธาตุทองคำ 1.5 ตัน

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 02:51:36 PM »

ขอท้วงนิดหนึ่งค่ะ..ปัจจุบันเงินเดือนของ กพ.เป็นระบบแท่งแล้วค่ะ

เขาพูดถึงเงินเดือนส่วนท้องถิ่นครับ เขารู้ กพ.เงินเพิ่มตามวุฒิรวมกับเงินเดือนเรียบร้อยแล้ว มีแต่ส่วนท้องถิ่นนี่แหล่ะที่ยังวุ่นวายกันอยู่ เพราะคำว่า 40% นี่แหล่ะ

ผมไม่ทราบจิงๆเพิ่งบรรจุ
ที่ว่างบจ่ายเงินเดือนพนักงานไม่เกิน40%นะเค้าไม่มีการตั้งงบเผื่อกันไว้บ้างเหรอคับ
จะได้ดึงงบมาจ่ายเงินเดือนที่เพิ่มมากขึ้น

>> KMIT'NB  - CE # 05 - ENGINEER #32 - DEMORNSTRATION SCHOOL PRINCE OF SONGKLA UNIVERSITY #23/#26 <<
sunan_sopin
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 04:58:54 PM »

อ้างจาก: sunan_sopin ที่ วันนี้ เวลา 11:49:50 AM

ผมไม่ทราบจิงๆเพิ่งบรรจุ
ที่ว่างบจ่ายเงินเดือนพนักงานไม่เกิน40%นะเค้าไม่มีการตั้งงบเผื่อกันไว้บ้างเหรอคับ
จะได้ดึงงบมาจ่ายเงินเดือนที่เพิ่มมากขึ้น

เงินจ่ายนะมีครับ เงินสะสมเยอะแยะ แต่ตามระเบียบไม่ให้เกิน ถ้าเกิน ก็ต้องทำเรื่องปรับกรอบ ไอ้เงินปรับเพิ่มตามวุฒิ ของ ข้าราชการส่วนท้องถิ่น มันก็เลยต้องรับเป็นเงินปรับเพิ่มกันอยู่ ไม่ได้รวมกับเงินเดือน อีกอย่างเรื่องนโยบาย 15000 ก็ต้องมีผลกระทบอีก ข้าราชการส่วนท้องถิ่นอย่าหวังเลยว่าจะได้ง่ายๆ ต้องรอแก็กฏหมาย และเพิ่มเงินอุดหนุนอีก ต้องช้ากว่าข้าราชการส่วนอื่นอย่างน้อยเป็นปี รอตกเบิก ก็ดีได้เป็นก้อนเยอะหน่อย ดีไม่ดีจะได้หรือปล่าวก็ไม่รู้
sunan_sopin
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 11:43:28 AM »

อ้างจาก: sunan_sopin ที่ 02 พฤศจิกายน  2011, 01:33:08 PM
ที่ผมอยู่เบิกจ่ายตกเบิกทุก 6 เดือน เพราะรอปรับเงินเดือนตามปกติ แล้วมาคิดไหม่ จะได้ลดลงเรื่อยๆ ตามเงินเดือนที่เพิ่มขึ้น ใครเป็นแบบนี้ยกมือด้วยครับ จะแก้ไขอย่าวไร

ทำแบบนั้นไม่ได้หรอกครับ เพราะเวลาคิด ถึงคิดวันปัจจุบันก็ตามที แต่เงินเดือน ต้องคิด เงินเดือน ณ. วันที่ตกเบิกครับ

จากเรื่องดังกล่าว สถ.ตอบผมมาแบบงงๆอีกแล้ว  ว่าให้ผมไปอ่านตัวอย่างที่ส่งมาให้ด้วยตอบประกาศ ในตัวอย่างมันก็แค่บอกว่าเงินเดือน+เงินปรับเพิ่มตามวุฒิ ถ้าไม่ถึง เลทที่กำหนด ให้ + เงินเพิ่มค่าครองชีพ หรือถ้าเกินที่กำหนดก็จะไม่ได้ค่าครองชีพ เขาไม่ได้ยกตัวอย่างว่า เงินเพิ่มตามวุฒิจะได้ลดลงเรื่อยๆตามเงินเดือนที่เพิ่มขึ้นซะหน่อย แล้วยังบอกว่าที่ผมคิด นะ ผิด บอกว่าที่เจ้าหน้าที่เขาทำถูกแล้ว แล้วที่ที่เบิกไปแล้วตามที่คุณพี่ valrom ว่าสงสัยเรียกคืนชัวครับ แต่ผมก็ยังงงอยู่ดีทำไมถามไปแต่ก่อนไม่ได้ตอบแบบนี้ และไม่เคยตอบให้ชัดเจนว่าเป็นแบบใดกันแน่
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์