เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

433957 กระทู้ ใน 35312 หัวข้อ- โดย 183618 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ztangmomo

26 ตุลาคม 2014, 01:48:12 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เงินวิทยฐานะ กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินวิทยฐานะ กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น  (อ่าน 3689 ครั้ง)
น้องคนดีศรีสมร®
เซียน(GURU)
*

ฅนเมืองพระ ยอดพระธาตุทองคำ 1.5 ตัน

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 06:13:11 PM »

ใครทราบรายละเอียดบ้างครับ ว่าตำแหน่งไหนได้รับบ้าง มีแว่วๆมา 3 ตำแหน่งนะคือ
1 วิศวกร
2 นักวิชาการศึกษา
3 นิติกร

ใครพอจะทราบบ้างครับว่าตำแหน่งไหนได้รับเงินเพิ่มตัวนี้แล้วบ้างครับ

ขอบคุณมากมายสำหรับทุกคำตอบคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2012, 01:28:29 PM โดย น้องคนดีศรีสมร® » บันทึกการเข้า

>> KMIT'NB  - CE # 05 - ENGINEER #32 - DEMORNSTRATION SCHOOL PRINCE OF SONGKLA UNIVERSITY #23/#26 <<
AnglEaU
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 11:10:12 AM »

นักวิชาการศึกษา มีเงินวิทยฐานะด้วยเหรอค่ะ

อยากรู้ด้วยคน

ไม่มีใครทำให้คนทุกคนรักเราได้.....................
อาจจะมีคนชอบในตัวเรา10คน แต่ก็มีคนเกลียดเรา100คน........
แคร์คนที่แคร์เรา ไม่แคร์คนที่ไม่แคร์เรา..............
มีมิตรแท้เพียงหนึ่ง ดีกว่ามีเพื่อนกินเป็น100.............
Padphai
เซียน(GURU)
*

หยุด..ด นี่คือการปล้นใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 08:39:58 PM »

คำถามกำกวมครับพี่ ตอบสองอย่างแล้วกัน
ค่าวิชาชึพนิติกรได้แล้วครับสองพันห้า แต่วิศวกรกะสถาปนิกคงต้องรอต่อไปอีกพักใหญ่ๆ ส่วนนักวิชาการศึกษาไม่เคยได้ยินนะครับว่าได้ค่าวิชาชีพ
แต่ถ้าถามเรื่องค่าคุณวุฒิล่ะก็ตอบได้ครับว่าระดับสามได้เท่ากันหมดแปดร้อยบาท
ระดับสองสามร้อย ระดับหนึ่งสองร้อย(สองอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ)
ส่วน จบ ป.โท ได้สองพันหนึ่งร้อยบาทครับ เป็นเงินค่าคุณวุฒิจ่ายให้ทุกเดือนครับพี่น้อง
จบข่าว
AnglEaU
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 09:37:26 PM »

เงินเพิ่มตามคุณวุฒิ ระดับหนึ่งได้สามร้อยหกสิบ ค่ะ

ไม่มีใครทำให้คนทุกคนรักเราได้.....................
อาจจะมีคนชอบในตัวเรา10คน แต่ก็มีคนเกลียดเรา100คน........
แคร์คนที่แคร์เรา ไม่แคร์คนที่ไม่แคร์เรา..............
มีมิตรแท้เพียงหนึ่ง ดีกว่ามีเพื่อนกินเป็น100.............
Padphai
เซียน(GURU)
*

หยุด..ด นี่คือการปล้นใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 11:16:37 PM »

เงินเพิ่มตามคุณวุฒิ ระดับหนึ่งได้สามร้อยหกสิบ ค่ะ

จ๊ะ พี่ขอโทษ
Bravo 13
รองหัวหน้าเว็บ
*

ทำให้ดู อยู่ให้เห็น เป็นให้ประจักษ์

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 12:30:31 AM »

คำตอบไม่ค่อายหน่อยครับยเคลียน่ะครับ และก็ไม่เข้าใจด้วยว่าท้องถิ่นมีค่าวิทยฐานะด้วย แล้วเงินค่าวุฒิคืออะไรครับขอคำอธิบ

คนที่ไม่เคยมีความฝันคือคนที่ตายแล้ว แต่อย่าทะเยอทะยานจนเกินความเป็นจริง
จงก้าวทีละขั้น ก้าวช้า ๆ ก้าวอย่ามั่นใจ เพื่อทำให้ทุกความฝันของเราเป็นจริง
chawanakon_CIVIL RMUTT # 8 th
เซียน(GURU)
*

CIVIL-RMUTT

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 10:46:21 AM »

เงินวิทยะฐานะ  จะรวมในหมื่นห้า หรือเพิ่มต่างหาก

Civil Engineer

ชวนตี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 11:22:16 AM »

เงินวิทยฐานะส่วนใหญ่จะได้กับครู นักวิชาการศึกษาก็น่าจะได้นะ เริ่มต้นที่ 3500 บาท
AnglEaU
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 10:18:36 PM »

เงินวิทยฐานะส่วนใหญ่จะได้กับครู นักวิชาการศึกษาก็น่าจะได้นะ เริ่มต้นที่ 3500 บาท
นักวิชาการศึกษายังไม่ได้ค่ะ

เพราะยังไม่ได้เป็นบุคลากรอื่นทางการศึกษา

เท่าที่รู้ ตอนนี้บุคลากรอื่นทางการศึกษาที่ได้เงินค่าวิทยฐานะ มีศึกษานิเทศก์ ค่ะ

จ๊ะ พี่ขอโทษ

หนูไม่ได้ว่าพี่ซักกะหน่อย หนูแค่บอกที่หนูรู้ พี่ผัดไทก็

M;1 M;1 M;1

B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 10:33:37 PM »

ณ ปัจจุบัน  ท้องถิ่น ไม่เคยได้ยินเลยคำว่า เงินค่าวิทยฐานะ
ฟังไม่ได้ศัพ แล้วจับไปกระเดียดหรือเปล่า

ที่ได้วิทยฐานะ ก็คือครู
ฺB_BooM
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 10:37:10 PM »

คำถามกำกวมครับพี่ ตอบสองอย่างแล้วกัน
ค่าวิชาชึพนิติกรได้แล้วครับสองพันห้า แต่วิศวกรกะสถาปนิกคงต้องรอต่อไปอีกพักใหญ่ๆ ส่วนนักวิชาการศึกษาไม่เคยได้ยินนะครับว่าได้ค่าวิชาชีพ
แต่ถ้าถามเรื่องค่าคุณวุฒิล่ะก็ตอบได้ครับว่าระดับสามได้เท่ากันหมดแปดร้อยบาท
ระดับสองสามร้อย ระดับหนึ่งสองร้อย(สองอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ)
ส่วน จบ ป.โท ได้สองพันหนึ่งร้อยบาทครับ เป็นเงินค่าคุณวุฒิจ่ายให้ทุกเดือนครับพี่น้อง
จบข่าว
จบ ป.โท ???  นี่หมายถึง  มีวุฒิ ป.โท  สาขาอะไรก็ได้หรอค่ะ...ขอความกระจ่างด้วยค่ะ  ขอบคุณคร้าาา
AnglEaU
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 12:03:05 PM »

ณ ปัจจุบัน  ท้องถิ่น ไม่เคยได้ยินเลยคำว่า เงินค่าวิทยฐานะ
ฟังไม่ได้ศัพ แล้วจับไปกระเดียดหรือเปล่า

ที่ได้วิทยฐานะ ก็คือครู

แรงอีกละ คนที่สงสัยแล้วถามเนี่ย ผิดมากมายเลยเหรอจ๊ะ

แล้วนอกจากครูที่ได้วิทยฐานะ ก็มีศึกษานิเทศก์ด้วยจ๊ะ ในอปท.ที่มีโรงเรียนในสังกัดจะมีศึกษานิเทศก์คอยดูแลโรงเรียนด้วย

เซียน(GURU)
*

ฅนเมืองพระ ยอดพระธาตุทองคำ 1.5 ตัน

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 12:57:45 PM »

มีเงินวิทยฐานะแล้วจริงๆนะครับ ที่ อบต.ผม ตำแหน่งนักวิชาการศึกษาได้รับเงินวิทยฐานะ 3,500 บาทมาได้ประมาณ 3-4 เดือนแล้วครับ  บางอาทิตย์ก้อต้องเข้าเวรนอนโรงเรียนตอนกลางคืนด้วยครับ

อนาคตที่จะได้คือ นิติกร กับ วิศวกร ครับ

เงินตัวนี้คือค่าใบประกอบวิชาชีพนะครับ
ตัวอย่างเช่น
นักวิชาการศึกษา ก้อใบประกอบวิชาชีพครู
นิติกร ก้อใบประกอบวิชาชีพนิติกร
วิศวกร ก้อใบประกอบวิชาชีพวิศวกรรม

ครับ ยืนยัน............ครับ ว่ามีอยู่จริงและบางที่ก้อได้ไปแล้วด้วยครับ

ที่อบต.ผมนักวิชาการศึกษา ได้รับ 3,500 บาทแล้วครับ ยืนยัน นอนยัน นั่งยัน มีจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

>> KMIT'NB  - CE # 05 - ENGINEER #32 - DEMORNSTRATION SCHOOL PRINCE OF SONGKLA UNIVERSITY #23/#26 <<
Luna4
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 01:14:52 PM »

ใบประกอบวิชาชีพนิติกร ใครเป็นผู้ออกให้คะ พอทราบหลักเกณฑ์หรือปล่าวคะ

เคยเห็นแต่ใบประกอบวิชาชีพ ทนาย ค่ะ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 01:17:22 PM »

ใบประกอบวิชาชีพนิติกร ใครเป็นผู้ออกให้คะ พอทราบหลักเกณฑ์หรือปล่าวคะ

เคยเห็นแต่ใบประกอบวิชาชีพ ทนาย ค่ะ

ความหมายเดียวกันคับ พอดีผมเป็นวิศวกร เลยเรียกไม่ค่อยจะถูกจ้า

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์