เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

434989 กระทู้ ใน 35576 หัวข้อ- โดย 184393 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Zhekung

21 พฤศจิกายน 2014, 11:00:58 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ไป ร.ร.ปิยชาติพัฒนา จ.นครนายก มีรถหน้าฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ไหมครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไป ร.ร.ปิยชาติพัฒนา จ.นครนายก มีรถหน้าฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ไหมครับ  (อ่าน 1713 ครั้ง)
Sriwilai09
นายกเว็บ
*

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:45:06 PM »

ไป ร.ร.ปิยชาติพัฒนา จ.นครนายก มีรถหน้าฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ไหมครับ, ถ้ามีใช้เวลานั่งรถไปประมาณกี่ชั่วโมงครับ ,รบกวนเพื่อนๆๆพี่ๆๆที่รู้จักช่วยตอบทีครับ m;3 m;3

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้..หรือไม่ได้ทำ(กันแน่)The Impossible Is Nothing.
@_@
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 12:13:00 AM »

สามารถขึ้นรถตู้ที่ท่ารถรังสิต-บ้านนา 
(ขึ้นคันที่เขียนข้างรถว่าไป นครนายก น้ำตก เขื่อนขุนด่านฯ หลวงพ่อปากแดง)
บอกคนขับว่าลง สี่แยก จปร.(ย้ำนะครับ ว่า 4แยก ไม่ใช่ 3แยก)
พอลงที่4แยก จปร. แล้วก็รอขึ้นรถสองแถว (นครนายก - รร.นายร้อย จปร.)
เข้าไปอีก ประมาณ 5 กิโล (ร.ร.ปิยชาติฯ อยู่หน้าประตูทางเข้า รร.นายร้อย จปร.)
*** แต่แนะนำให้ขึ้น มอไซด์รับจ้าง ตรง 4แยก จปร. ครับ เพราะรถสองแถวนาน กว่าจะมา

จากรังสิตไปถึง ร.ร.ปิยชาติฯ  ก็ประมาณ 1-2 ชั่วโมง ครับ

"  คน นครนายก จปร. ยินดีให้คำแนะนำครับ^^  "
Sriwilai09
นายกเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 12:36:10 AM »

สามารถขึ้นรถตู้ที่ท่ารถรังสิต-บ้านนา 
(ขึ้นคันที่เขียนข้างรถว่าไป นครนายก น้ำตก เขื่อนขุนด่านฯ หลวงพ่อปากแดง)
บอกคนขับว่าลง สี่แยก จปร.(ย้ำนะครับ ว่า 4แยก ไม่ใช่ 3แยก)
พอลงที่4แยก จปร. แล้วก็รอขึ้นรถสองแถว (นครนายก - รร.นายร้อย จปร.)
เข้าไปอีก ประมาณ 5 กิโล (ร.ร.ปิยชาติฯ อยู่หน้าประตูทางเข้า รร.นายร้อย จปร.)
*** แต่แนะนำให้ขึ้น มอไซด์รับจ้าง ตรง 4แยก จปร. ครับ เพราะรถสองแถวนาน กว่าจะมา

จากรังสิตไปถึง ร.ร.ปิยชาติฯ  ก็ประมาณ 1-2 ชั่วโมง ครับ

"  คน นครนายก จปร. ยินดีให้คำแนะนำครับ^^  "
:ขอบคุณมากครับ..รบกวนอีกทีครับ รถเริ่มออกจากท่าคันแรกกี่โมงและรถหมดกี่โมงได้ครับ พอดีจะลงรถทัวร์ตอนเช้ามืดอะครับสอบเสร็จก็จะกลับเหนือเลยครับ
: ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆเลยครับ ว่าแต่สอบด้วยปะครับ ถ้าสอบขอไห้สอบติดด้วยกันนะครับ  m_9; m_9;

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้..หรือไม่ได้ทำ(กันแน่)The Impossible Is Nothing.
@_@
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 01:12:01 AM »

เที่ยวแรก น่าจะ ออกจาก รังสิต 05.30 น.ครับ

ขากลับ ขึ้นรถสองแถวคันสีฟ้าขาว (จปร.-นครนายก) หน้า ร.ร.ปิยชาติฯ
ไปลงที่ บขส. นครนายก ครับ  แล้วก็ขึ้นรถตู้ กลับรังสิต  รถหมดประมาณ  2 ทุ่ม ครับ
ขึ้นรถตู้คันที่เขียนว่าไปทางเส้นองครักษ์ สายคลอง ไปรังสิต นะครับ
(มันมีบางสายวิ่งอ้อม ใช้เวลานาน)

*** ขอให้สอบติดนะครับ 

ผมไม่ได้สอบครับ จบ ป.ตรี มา ภาค ก.ท้องถิ่น ยังไม่เคยเปิดสอบเลย
และก็เป็นข้าราชการ ทอ.แล้วครับ
Sriwilai09
นายกเว็บ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 01:37:01 AM »

m;7 m;7 m;7 m;7 m;7 m;7ขอบคุณมากครับ ขอบคุณจริงๆๆ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์