เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

417695 กระทู้ ใน 33107 หัวข้อ- โดย 176214 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: mickeymay07

18 เมษายน 2014, 01:17:47 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ถามผู้รู้เรื่องโอนย้ายลงท้องถิ่นหน่อยจ้า
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เรื่องโอนย้ายลงท้องถิ่นหน่อยจ้า  (อ่าน 931 ครั้ง)
ZANTACOS
รองหัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 03:37:37 PM »

ตอนนี้เราบรรจุเป็นข้าราชการพลเรือน  แต่เราอยากกลับมาอยู่ท้องถิ่นเหมือนเดิมเหมือนตอนทื่เป้นลูกจ้าง เราต้องทำอย่างไรบ้างคะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยจ้า เราต้องผ่านทดลองงาน 6 เดือนก่อนมั๊ย..เพราะเราบรรจุอยู่ไกลบ้านมาก คิดถึงลูกค่ะ เลยอยากกลับมาอยู่ท้องถิ่นเหมือนเดิมถึงไม่ได้เป็นข้าราชการพลเรือนก็ไม่เป็นไร รบกวนช่วยตอเพื่อเป็นวิทยาทาน หน่อยนะคะขอบคุณค้า....

ngolocal
นายกเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 03:41:33 PM »

โอ้...ว่าแต่ตำแหน่งอะไรครับ
อยากเป็นข้าราชการท้องถิ่น หรือ พนักงานจ้าง...ท้องถิ่น

ZANTACOS
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 03:57:15 PM »

เอ๊ย!!!โทษทีพูดผิดจ้า อยากโอนย้ายไปเป็นข้าราชการท้องถิ่นจ้า....
ข้าวโอ๊ต
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 04:00:34 PM »

รอผ่านทดลองงาน แล้วก็ทำเรื่องย้าย ส่งมาที่ ท้องถิ่นที่เราจะมา แล้วก็รอหนังสือตอบรับ

ล้มแล้วจงลุกขึ้นใหม่จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์
เจี๊ยบ รุ่งนภา
รองปลัด I.T.
*

เจ้าพนักงานพัสดุตัวน้อย ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2012, 09:07:35 PM »

ตอนนี้เราบรรจุเป็นข้าราชการพลเรือน  แต่เราอยากกลับมาอยู่ท้องถิ่นเหมือนเดิมเหมือนตอนทื่เป้นลูกจ้าง เราต้องทำอย่างไรบ้างคะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยจ้า เราต้องผ่านทดลองงาน 6 เดือนก่อนมั๊ย..เพราะเราบรรจุอยู่ไกลบ้านมาก คิดถึงลูกค่ะ เลยอยากกลับมาอยู่ท้องถิ่นเหมือนเดิมถึงไม่ได้เป็นข้าราชการพลเรือนก็ไม่เป็นไร รบกวนช่วยตอเพื่อเป็นวิทยาทาน หน่อยนะคะขอบคุณค้า....

เข้าใจความรู้สึกคุณนะคะ ที่บรรจุไกลบ้านเพราะเราเองก็บรรจุไกลบ้านเหมือนกัน (จากสุพรรณ มา นราธิวาส)

แต่ ถ้าบรรจุเป็น ขรก พลเรือน แล้ว เราว่าไม่ควรมาเป็นพนักงานจ้างอีก เพราะมันไม่มั่นคง (อายุงานสั้น บางทีนายกเปลี่ยนเราก็ต้องออกตามนาย ถ้าเขามองว่าเรา "เด็กนาย")

แต่2 ระหว่าง ขรก พลเรือน กับ ขรก ท้องถิ่น ต้องชั่งน้ำหนักระหว่างกันให้ดีนะคะ เพราะหลายคนย้ายจากพลเรือนมาลงท้องถิ่น ก็ขอย้ายกลับไปสังกัดเดิมอีก (เพราะท้องถิ่นต้องตามนายกฯ บางท้องถิ่นการทำงานไม่เป็นระบบ (ทำก่อน อนุมัติตามหลัง) แต่ส่วนราชการมีการทำงานเป็นระบบ เป็นขั้นเป็นตอนมากกว่า)

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเราอาจจะไม่ตรงกับใครหลาย ๆ คนก็ได้ อ้อ เราเองก็เป็นข้าราชการท้องถิ่น เลยมีประสบการณ์ตรงกับการทำงาน (ที่ไม่เป็นระบบ) เมื่อก่อนก็เคยเป็นพนักงานจ้างตามภารกิจอยู่เทศบาล

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

<<นักล่าสนามสอบ>>
เซียน(GURU)
*

นักวิชาการศึกษากิ๊กก๊อก...

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มกราคม 2012, 11:27:31 PM »

ถ้าอยู่ท้องถิ่นต้องภาวนาให้อยู่ที่ดีๆครับ ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์