เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

431014 กระทู้ ใน 34796 หัวข้อ- โดย 182292 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: premphol

03 กันยายน 2014, 01:59:27 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ต้องการวุฒิป.ตรีมสธ
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการวุฒิป.ตรีมสธ  (อ่าน 11314 ครั้ง)
meewaew
เซียน(GURU)
*

« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 03:38:38 PM »

คนรู้จักเค้าอยากเรียนป.ตรีมสธปัจจุบันเค้าทำงานบริษัทเอกชนเงินเดือนสามหมื่นกว่าทำงานมาแล้ว10กว่าปีเค้าอยากเรียนต่อป.ตรีที่เรียนไม่อยาก(พูดง่ายๆคืออยากได้ใบปริญญามาประดับบารมี)ต้องเรียนคณะอะไรดีคะแล้วต้องทำอย่างไงบ้างใครเคยเรียนหรือกำลังเรียนมสธช่วยแนะนำด้วยค่ะ

B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 03:59:22 PM »

เรียน มสธ ไม่ได้จบง่ายๆเหมือนที่เจ้าของกระทู้ต้องการหรอก  ถ้าไม่ขยันอ่านหนังสือจริงๆ
Ratchanee_kookka
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:08:10 PM »

กำลังเรียนใกล้จบแล้วคะ รปศ ก้อต้องอ่านหนังสือเพราะมีทางเดียวทำใเราจบได้
Faykum
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:09:30 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เป็นอีกคนที่เคารพคุณภาพและศักยภาพ ของ มสธ แต่จบราชภัฏ ครับ
นิค
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:12:03 PM »

เรียน มสธ. ใครว่าจบยาก
ไม่ยากเลยครับ
ตอนนี้กำลังจะจบ รัฐประศาสนศาสตร์(บริหารรัฐกิจ)ของ มสธ.ครับ
นิค
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:13:21 PM »

ตอนนี้กำลังจะจบ รัฐประศาสนศาสตร์(บริหารรัฐกิจ)ของ มสธ.ครับ
รอเกรดวิชาประสบการณ์วิชาชีพ อีกแค่ 1 วิชา เกรดออกมาก็จบแล้วครับ
meewaew
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:16:36 PM »

คำว่าเรียนไม่ยากในที่นี้หมายถึงเรียนที่ไม่มีการคำนวณ  และไม่มีภาคปฏิบัติ ทำนองนี้หนะค่ะ
mangpor086
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:18:35 PM »

แล้วทำงานเกี่ยวกับอะไำรอะครับ ก่อนหน้านั้นจบการศึกษาระดับไหน ปวช. ปวส. ป.ตรี เพราะวุฒิที่จะใช้สมัครก็จพสำคัญนะครับเพราะจะต้องเอาไปกำหนดหลักสูตร
meewaew
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:21:40 PM »

รอเกรดวิชาประสบการณ์วิชาชีพ อีกแค่ 1 วิชา เกรดออกมาก็จบแล้วครับ
น่าสนใจเหมือนกัน
ช่วยแนะนำตั้งแต่เริ่มต้นลงวิชาเลยนะคะว่าต้องทำอย่างไร
กอแก้ว^^
เซียน(GURU)
*

ฝันให้ไกล แล้วต้องไปให้ถึง

khedlai.na@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:21:50 PM »

พึ่งจบค่ะเทอม 1/2554

*แพ้เป็นบันได*
*ชนะเป็นสะพาน*
*ประสบการณ์เป็นบทเรียน*
meewaew
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:25:15 PM »

แล้วทำงานเกี่ยวกับอะไำรอะครับ ก่อนหน้านั้นจบการศึกษาระดับไหน ปวช. ปวส. ป.ตรี เพราะวุฒิที่จะใช้สมัครก็จพสำคัญนะครับเพราะจะต้องเอาไปกำหนดหลักสูตร
เจ้าหน้าที่เอกชเรย์และเคมี
จบม.6วิทย์-ไฟฟ้า
นิค
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:26:35 PM »

ช่วงนี้กำลังเปิดรับสมัครอยู่ครับ ไปหาซื้อระเบียบการสมัครได้เลยที่ 7/11 หรือว่าเข้าไปที่เวป http://www.stou.ac.th/applystou/index.htm#
จะมีบอกขั้นตอนทุกอย่างครับ
montree.J
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

พรุ่งนี้ต้องเป็นของเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:31:51 PM »

คนรู้จักเค้าอยากเรียนป.ตรีมสธปัจจุบันเค้าทำงานบริษัทเอกชนเงินเดือนสามหมื่นกว่าทำงานมาแล้ว10กว่าปีเค้าอยากเรียนต่อป.ตรีที่เรียนไม่อยาก(พูดง่ายๆคืออยากได้ใบปริญญามาประดับบารมี)ต้องเรียนคณะอะไรดีคะแล้วต้องทำอย่างไงบ้างใครเคยเรียนหรือกำลังเรียนมสธช่วยแนะนำด้วยค่ะ
เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ มสธ.ไม่ใช่ที่จะมาอัพวุฒิกันง่ายๆนะครับ เฉลี่ยแล้ว 1,000 คนจบแค่ 100 เองนะครับ เขาเน้นศักยภาพและคุณภาพล้วนๆนะครับ คนที่เรียนต้องมีระเบียบวินัยต่อตนเองอย่างมากนะครับ ต้องอ่านและทำความเข้าใจกับเนื้อหานั้นๆอย่างถี่ถ้วนและก็เข้าใจด้วยตัวเองนะครับ โปรดทำความเข้าใจใหม่นะครับ ศิษย์ มสธ.เป็นที่ยอมรับของสถานประกอบการและก็หน่วยงานราชการต่างๆนะครับ http://www.stou.ac.th/aboutSTOU/

ตามหาความจริง
พรุ่งนี้ต้องเป็นของเรา
meewaew
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:33:43 PM »

ช่วงนี้กำลังเปิดรับสมัครอยู่ครับ ไปหาซื้อระเบียบการสมัครได้เลยที่ 7/11 หรือว่าเข้าไปที่เวป http://www.stou.ac.th/applystou/index.htm#
จะมีบอกขั้นตอนทุกอย่างครับ
เรียนมีเทคนิกอะไรบ้างคะต้องท่องกฎหมายเยอะมั๊ยถ้าเรียนจะมีผลกระทบต่องานมากน้อยแค่ไหนคะ(หมายถึงมีภาคปฏิบัติหรือเปล่า)
<<นักล่าสนามสอบ>>
เซียน(GURU)
*

นักวิชาการศึกษากิ๊กก๊อก...

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 04:34:22 PM »

ผมก็เรียนป.ตรี เพิ่มอีก1ใบ เลือกลงมสธ.รปศ.(การบริหารท้องถิ่น)เรียน12ชุดวิชา  เพิ่งทราบผลสอบภาคเรียนที่1(ไปสอบแบบไม่ได้อ่านหนังสือ ผลออกมา ผ่าน2วิชา ไม่ผ่าน1วิชา ซึ่งวิชาที่ไม่ผ่านเป็นวิชาที่ถ้าใครไม่อ่านก็ไม่มีทางทำได้..ข้อสอบยากกว่าที่เราสอบของท้องถิ่นซะอีก.. เหนี่อย/แลบลิ้น

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
พิมพ์