กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นได้ซักซ้อมแนวทางการปฏิบัติเกี่ยวกับการเบิกจ่ายเงินเพิ่มการครองชีพชั่วคราวของข้าราชการและลูกจ้างประจำแล้วจ้า

<< < (3/6) > >>

BeacH Boy:
อ้างจาก: อนุบาล หนึ่ง ที่ 16 กุมภาพันธ์  2012, 11:24:45 PM

http://www.thailocalmeet.com/index.php/topic,39768.0.html

ถ้าอ้างอิงจากกระทู้ ข้างต้น เกี่ยวกับ ฎีกาเบิกค่าเช่าบ้าน
ข้าราชการในส่วนท้องถิ่น คือ อบต เทศบาล ก็ต้องได้ด้วยใช่มั้ยครับ

ใช่แล้วครับท่าน แต่ต้องรอ ก.กลาง และ ก.จังหวัด เห็นชอบก่อนนะครับ ตามระเบียบบริหารงานบุคคลท้องถิ่น

sunan_sopin:
ทุกคนรอ ก.ประกาศครับ ถ้าเป็นแบบเงินปรับเพิ่มตามวุฒิอีกละก็ ต้องเห็นดีกันแน่นอน
ตอนนี้ฐานเงินเดือนในการเริ่มรับราชการก็ต่างกันอยู่ การปรับฐานเงินเดือนคราวนี้อยากให้พิจารณาให้เท่าเทียมกันด้วย
ความจริงมันต่างกันไม่มากหรอก แค่ 800 เท่านั้น พูดในเรื่องศักดิ์ศรีมันยอมไม่ได้ ส่วนข้าราชการท้องถิ่นที่เงินเดือนท่านเยอะแล้วให้ท่านลงมาดูกรณีนี้หน่อย อย่าคิดว่าเฉยๆไป ข้าไม่ได้ประโยชน์ ลองคิดถึงในเรื่องศักศรีการเป็นข้าราชการเราด้วย ความจริงแล้วผมบรรจุ สาย C3 เงินเดือนรวมค่าครองชีพทุกอย่างแล้วก็แค่ 11040 บาท แต่เรื่องเงินในส่วนข้าราชการมันไม่ใช่สาระสำคัญกับผมหรอก ตอนนี้ผมเป็นที่ปรึกษาอยู่ 3 ที่ รับออกแบบเขียนแบบอีก รับเดือนหนึ่งรวมแล้ว เป็นแสน มากกว่าเงินเดือนราชการกี่เท่า ทำไมผมต้องมาพูดเรื่องนี้ เพราะมันเป็นเรื่องของศักดิ์ศรีไง เรารำเรียนมาจบจากสถาบันที่ดีเหมือนกัน ทำไมเราต้องได้น้อยกว่าลองไปคิดดู

น้องคนดีศรีสมร®:
อ้างจาก: sunan_sopin ที่ 17 กุมภาพันธ์  2012, 08:34:24 AM

ทุกคนรอ ก.ประกาศครับ ถ้าเป็นแบบเงินปรับเพิ่มตามวุฒิอีกละก็ ต้องเห็นดีกันแน่นอน
ตอนนี้ฐานเงินเดือนในการเริ่มรับราชการก็ต่างกันอยู่ การปรับฐานเงินเดือนคราวนี้อยากให้พิจารณาให้เท่าเทียมกันด้วย
ความจริงมันต่างกันไม่มากหรอก แค่ 800 เท่านั้น พูดในเรื่องศักดิ์ศรีมันยอมไม่ได้ ส่วนข้าราชการท้องถิ่นที่เงินเดือนท่านเยอะแล้วให้ท่านลงมาดูกรณีนี้หน่อย อย่าคิดว่าเฉยๆไป ข้าไม่ได้ประโยชน์ ลองคิดถึงในเรื่องศักศรีการเป็นข้าราชการเราด้วย ความจริงแล้วผมบรรจุ สาย C3 เงินเดือนรวมค่าครองชีพทุกอย่างแล้วก็แค่ 11040 บาท แต่เรื่องเงินในส่วนข้าราชการมันไม่ใช่สาระสำคัญกับผมหรอก ตอนนี้ผมเป็นที่ปรึกษาอยู่ 3 ที่ รับออกแบบเขียนแบบอีก รับเดือนหนึ่งรวมแล้ว เป็นแสน มากกว่าเงินเดือนราชการกี่เท่า ทำไมผมต้องมาพูดเรื่องนี้ เพราะมันเป็นเรื่องของศักดิ์ศรีไง เรารำเรียนมาจบจากสถาบันที่ดีเหมือนกัน ทำไมเราต้องได้น้อยกว่าลองไปคิดดู

ดีจัง โยนงานมาให้พี่บ้างสิคับ เอิ๊กๆๆๆๆ

เวลาที่หายไป:
 :o
ถ้าอย่างนั้น ปวส.เข้าใหม่ก็จะได้
7,100+1500=8,600
..
..
ก็จะได้เงินเดือน 9,000.- บาท (ซึ่งเท่ากับปวช.ที่จบใหม่เหมือนกัน)
 :o
..
..
เข้าใจถูกมั๊ย...พี่น้อง

น้องคนดีศรีสมร®:
อ้างจาก: น้องคนดีศรีสมร® ที่ 17 กุมภาพันธ์  2012, 08:51:28 AM

อ้างจาก: sunan_sopin ที่ 17 กุมภาพันธ์  2012, 08:34:24 AM

ดีจัง โยนงานมาให้พี่บ้างสิคับ เอิ๊กๆๆๆๆ

ที่ทำงานพี่นะ  ห้ามวิศวกรรับรองแบบและควบคุมงาน ในเขตพื้นที่ของตัวเอง เหตุผลคือ คาบเกี่ยวกับหน้าที่และความรับผิดชอบ ( กลัวเป็นการเข้าใจผิดของประชาชนในพื้นที่ระหว่างการทำงานกับใต้โต๊ะ )
ถ้านอกเขตก้อโอเคอยู่นะ แต่ไม่ค่อยมีงานเหลือมาถึงมือสักที

มีงานนอกก้อดีใจด้วยคับ  หาอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีเล้ย  มีแต่เงินเดือนเพียวๆเลยช่วงนี้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว