เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

434214 กระทู้ ใน 35371 หัวข้อ- โดย 183779 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: wanphen kalasiram

31 ตุลาคม 2014, 03:10:18 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นชุมชนของเราห้องส่วนราชการจบ ป.ตรี สาขาเทคโนโลยีก่อสร้าง
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.ตรี สาขาเทคโนโลยีก่อสร้าง  (อ่าน 4441 ครั้ง)
temus_1977
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 04:24:17 PM »

จบ ป.ตรี สาขาเทคโนโลยีก่อสร้าง(วทบ.) สามารถเปลี่ยนสายงานเป็นตำแหน่ง นักบริหารงานช่างได้หรือไม่  ปัจจุบันตำแหน่งนายช่าง
ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

exper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เมษายน 2012, 10:38:56 AM »

ถือ เป็นปริญญาทางก่อสร้าง ได้ครับ
นี่แหละครับ อบต 
veha
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 11:00:39 PM »

ไม่ได้ครับ ถ้าคุณยังอยู่ ในระดับ 2-ระดับ 5 จะต้องได้ดำรงตำ แหน่งในระดับ 6 หรือ ที่ ก.อบต.เทียบเท่า โดยปฏิบัติหน้าที่ทางด้านงานช่าง หรืองานอื่นที่เกี่ยวข้องมาแล้วไม่น้อยกว่า 1 ปี นอกจากเค้าจะเปิดสอบนักบริหารงานช่าง 3 ซึ่งเคยเปิดนานแล้วที่ สามจังหวัดภาคไต้เปนกรณีพิเศษครับ 2-5 ปรับไม่ได้ครับ
exper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 11:04:06 PM »

ไม่ได้ครับ ถ้าคุณยังอยู่ ในระดับ 2-ระดับ 5 จะต้องได้ดำรงตำ แหน่งในระดับ 6 หรือ ที่ ก.อบต.เทียบเท่า โดยปฏิบัติหน้าที่ทางด้านงานช่าง หรืองานอื่นที่เกี่ยวข้องมาแล้วไม่น้อยกว่า 1 ปี นอกจากเค้าจะเปิดสอบนักบริหารงานช่าง 3 ซึ่งเคยเปิดนานแล้วที่ สามจังหวัดภาคไต้เปนกรณีพิเศษครับ 2-5 ปรับไม่ได้ครับ

เค้าถามเรื่องวุฒิ ไม่ได้ถามเรื่องซี คุณตอบแบบนี้หมายความว่า วทบ ก่อสร้าง ไม่สามารถใช้เป็นวุฒิสำหรับตำแหน่งนักบริหารงานช่างใช่รึป่าว
veha
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 11:36:16 PM »

ไม่ได้บอกว่า จบ ป.ตรี วทบ ก่อสร้างมาเป็นนักบริหารงานช่างไม่ได้  แต่จะบอกว่า จะเป็นนักบิริหารงานช่างได้ ก็ต่อเมื่อ ดำรงตำแหน่งระดับ 6 มาก่อน ไม่น่อยกว่า 1 ปี ( ดูที่เค้าบอกสิครับ ว่าปัจจุบันเป็นนายช่าง ) ถ้าบอกว่า นายช่าง ก็คงเป็น ระดับ 2 ขึ้นน่ะแหล่ะครับ แต่ถ้านายช่างระดับ 5 หรือระดับ 6 เค้าจะรู้ด้วยตัวเค้าเองว่า เค้าสมควรจะปรับได้รึยังจากประสปการทำงาน  ผมถึงบอกว่า ปรับไม่ได้ ถ้ายังอยู่ ในระดับ 2-5 เข้าจัยยังครับ
dee1
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 03:56:23 PM »

ถ้าเป้นตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บริหารงานช่าง ได้ป่าวคับ ถ้าเงินเดือนถึง ซีได้
veha
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 06:22:43 PM »

เรียกว่า นักบริหารงานช่าง ครับ เงินเดือนถึง ซีได้ แต่ต้องจบ ปริญญาตรี จากสาขา ที่ระบุ ในมาตฐานมาด้วยนะครับ ที่ท่าน บอกว่า จบ วทบ ก่อสร้างมา สามารถทำได้ครับ
sawvo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 05:59:52 PM »

ถ้าเป้นตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บริหารงานช่าง ได้ป่าวคับ ถ้าเงินเดือนถึง ซีได้
ไม่ได้บอกว่า จบ ป.ตรี วทบ ก่อสร้างมาเป็นนักบริหารงานช่างไม่ได้  แต่จะบอกว่า จะเป็นนักบิริหารงานช่างได้ ก็ต่อเมื่อ ดำรงตำแหน่งระดับ 6 มาก่อน ไม่น่อยกว่า 1 ปี ( ดูที่เค้าบอกสิครับ ว่าปัจจุบันเป็นนายช่าง ) ถ้าบอกว่า นายช่าง ก็คงเป็น ระดับ 2 ขึ้นน่ะแหล่ะครับ แต่ถ้านายช่างระดับ 5 หรือระดับ 6 เค้าจะรู้ด้วยตัวเค้าเองว่า เค้าสมควรจะปรับได้รึยังจากประสปการทำงาน  ผมถึงบอกว่า ปรับไม่ได้ ถ้ายังอยู่ ในระดับ 2-5 เข้าจัยยังครับ

วท.บ.ก่อสร้าง สอบเป็นนัก'6 ต้องดำรงระดับ 6 มาแล้ว 2 ปี ถ้า จบ วศ.บ.โยธา ต้องดำรงระดับ 6 มาแล้ว 2 ปี หรือป่าวครับ หรือว่า วันนี้ได้ ซี 6  มะรืนสอบเปลี่ยนเป็น นักบริหารงานช่าง 6 ได้เลย
veha
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 10:30:55 PM »

ผมเข้าใจว่าต้องดำรงมาแล้วไม่น้อยกว่า 2 ปีนะครับ ตามระเบียบทื่อ่าน จบ วิศวะมาก็ต้องดำรงในตำแหน่ง 2 ปีครับ ถ้าบอกว่าวันนี้ได้ซี 6 พรุ่งนี้ไปสอบเปลี่ยน ไม่น่าจะได้นะครับนับจากวันที่ ดำรงตำแหน่งซี 6 ครับ พอได้เกณฑ์ส่วนไหญ่ก็รวมตัวกันในจังหวัด ไห้จังหวัดเปิดสอบเพื่อขอไช้กรอบครับใน อบต เทศบาล อบจ เรียกครับ แต่เปนกรณี พิเศษ ที่สอบได้ก่อนอันนั้น ผมไม่ทราบอ่าครับ
kopter
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012, 12:57:16 AM »

น่าจะได้นะเห็นวุฒินี้เป็นนักบริหารตั้งหลายคน

tenyota
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 05:49:28 PM »

คุณ veha ทำไมจะไม่ได้ผมสอบมาละตัวเป็นๆ นายช่าง 6ว ปุ๊บ สอบเปลียนสายงานเลยแต่ต้องรอรอบสอบนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์