เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

429130 กระทู้ ใน 34453 หัวข้อ- โดย 181326 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Love you thailand

29 กรกฎาคม 2014, 07:19:46 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ใครมีเทคนิค ข้อเสนอแนะอะไรบ้าง แนวคิด ให้สอบภาค ก กพ. ผ่าน เพราะสอบมาหลายปีแล้ว
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเทคนิค ข้อเสนอแนะอะไรบ้าง แนวคิด ให้สอบภาค ก กพ. ผ่าน เพราะสอบมาหลายปีแล้ว  (อ่าน 6081 ครั้ง)
oilyoss
รองหัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 05:55:17 PM »

ใครมีเทคนิค ข้อเสนอแนะอะไรบ้าง แนวคิด ให้สอบภาค ก กพ. ผ่าน เพราะสอบมาหลายปีแล้ว

exper
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 06:05:23 PM »

ต้องฝึกบ่อยๆ ครับ ข้อสอบภาค ก เป็นข้อสอบวัดเชาว์ปัญญา ฉะนั้น อย่าแปลกใจที่หลายคนไม่อ่านทำไมสอบได้ หลายคนอ่านตั้งมากมาย ก็สอบไม่ได้  มันไม่มีทางออกขอ้สอบเหมือนเดิมหรอกครับ  การอ่านข้สอบเดิมนั้นเป็นการอ่านเอาแนวแล้วฝึกคิด ฝึกทำ เช่นเรื่อง อนุกรม เรื่องการจับคู่ ..ถ้าเพียงอ่านแล้วจำๆๆ  ก็คงยากอยู่ครับ เราไม่เก่งก็ต้องฝึกฝนบ่อยๆ ครับ

จับปากกา กระดาษทดครับ ขาดไม่ได้ ...
kwanjira2508
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 06:06:45 PM »

ดูหัวข้อที่ออก จับประเด็น พยายามทำข้อสอบเก่า เข้า youtube พิมพ์ว่า ติว กพ เลือกดูเอาได้เลย( จะมีเทคนิคเล็ก ๆๆน้อย ๆๆ อะ เกี่ยวกับการทำข้อสอบ อะ ) ไม่ต้องเสียเงิน เรามีชีทติว ฝากเมลล์ไว้เดี๋ยวส่งไปให้
จี้ดจ้าด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 06:27:21 PM »

ถ้าเในอนาคตเราอยากเป็นปลัดอบต ตอนนี้จะสอบพัสดุ ต้องทำงานกี่ปีตำแหน่งนี้เอื้อกันไหมหรือต้องไงแนะนำด้วยคะ
weeranaphat
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 08:44:51 PM »

ก็ไม่มีอะไรค่ะ คณิตศาสตร์ก็ฝึกทำ  ภาษาไทยก็ฝึกอ่านและตีความ ใครจะเชื่อหรือไม่ก็ตามน่ะค่ะ ก.พ.ในปี53 ที่เราผ่านมาได้ ในส่วนของภาษาไทย เราไม่ได้อ่านภาษาไทยโดยตรงน่ะค่ะ แต่เราอ่านนิยายค่ะ เพราะถ้าเราอ่านนิยายแล้วอินกับมัน เข้าถึงมัน เวลาไปทำภาษาไทยในส่วนของร้อยกรองถอดความ หรือเรียงเลข 1234ที่ให้เรียงประโยค มันจะได้ไปเองน่ะค่ะ

ไม่มีสิ่งใดได้มาด้วยความง่ายดาย แต่ไม่มีสิ่งใดทีทำไม่ได้ ถ้าพยายาม
Wait
เซียน(GURU)
*

เซ็ง และ เบื่อ

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 09:04:45 PM »

ต้องฝึกบ่อยๆ ครับ ข้อสอบภาค ก เป็นข้อสอบวัดเชาว์ปัญญา ฉะนั้น อย่าแปลกใจที่หลายคนไม่อ่านทำไมสอบได้ หลายคนอ่านตั้งมากมาย ก็สอบไม่ได้  มันไม่มีทางออกขอ้สอบเหมือนเดิมหรอกครับ  การอ่านข้สอบเดิมนั้นเป็นการอ่านเอาแนวแล้วฝึกคิด ฝึกทำ เช่นเรื่อง อนุกรม เรื่องการจับคู่ ..ถ้าเพียงอ่านแล้วจำๆๆ  ก็คงยากอยู่ครับ เราไม่เก่งก็ต้องฝึกฝนบ่อยๆ ครับ

จับปากกา กระดาษทดครับ ขาดไม่ได้ ...

ใช่ครับ เทคนิคการสอบภาค ก. มีแค่นี้จริง ๆ ต้องฝึกทำโจทย์เยอะ ๆ บ่อย ๆ เน้นในส่วนที่เราไม่ถนัดยิ่งต้องฝึกมาก ๆ (ที่สำคัญต้องรู้ว่าเราอ่อนตรงไหนก่อนนะครับ)ฝึกทำโจทย์บ่อย ๆ ผ่านแน่นอนครับ สู้ๆๆๆๆๆ  ขยิบตา

กลุ้ม....
don256
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 09:11:50 PM »

อย่าใช้ความจำคับ ต้องใช้ความเข้าใจอย่างเดียวจริงๆ  ฝึกจนเข้าใจคับรู้ขั้นตอน รู้ที่มาที่ไป แค่นี้สอบกี่ครั้งก็ผ่านล่ะคับ(โชคดีคับ)
meenakhom2007
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 09:16:12 PM »

สู้ๆ ครับ ผมก็เป็นเหมือน จขกท. เลย 
onkyo607
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 08:08:14 AM »

อ่านๆๆ แล้วก็ทำๆๆ ตัวอย่าง อยางเลขอะทำไปเลยหลายๆรอบ 
เก่งน่ารักจุงเบย
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 10:26:49 AM »

ทีเด็ดครับ สอบได้แน่นอน เข้าไปดูเลยครับ มีหลายคลิปนะลองหาดูต่อได้
http://www.youtube.com/watch?v=Jbn0SWry0Ls
memobz
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 11:32:59 AM »

ทีเด็ดครับ สอบได้แน่นอน เข้าไปดูเลยครับ มีหลายคลิปนะลองหาดูต่อได้
http://www.youtube.com/watch?v=Jbn0SWry0Ls

เห็นด้วยตามท่าน kengnarak กล่าวมาครับ ผมก็สอบได้เพราะดูจากคลิปที่เขาอัพโหลดผ่าน ยูทูปแหละ
ซื้อหนังสือมาทำมาอ่านแล้ว ยาวววว..........ดูที่เขาสอนไม่เกินวันก็ไปสอบได้แล้วครับ สู้ๆครับ
เก่งน่ารักจุงเบย
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 07:24:17 PM »

พี่สาวผมก็สอบผ่านระดับ3 ก็คลิปนี้แหละ
2' un
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 09:48:04 AM »

ดูหัวข้อที่ออก จับประเด็น พยายามทำข้อสอบเก่า เข้า youtube พิมพ์ว่า ติว กพ เลือกดูเอาได้เลย( จะมีเทคนิคเล็ก ๆๆน้อย ๆๆ อะ เกี่ยวกับการทำข้อสอบ อะ ) ไม่ต้องเสียเงิน เรามีชีทติว ฝากเมลล์ไว้เดี๋ยวส่งไปให้
   สอบ กพ. ครั้งแรกค่ะ  ระดับ 3 รบกวนขอชีทติวด้วยนะค่ะ   unreal_2un@hotmail.com  ขอบคุณมากค่ะ

ทางเดินอาจไม่มีดอกไม้ เดินลุยฝ่าขวากหนามให้ยิ้มเข้าไ­ว้ ^ ^

..อดทน สู้หน่อย มันต้องมีวันของเรา ..
เสือภูเขา
*

เสือภูเขา

lek_arch_16@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 11:01:09 AM »

สอบมาหลายครั้งยังไม่ผ่านเลย  รบกวนขอชีทติวด้วยครับ Lek_arch_16@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2012, 11:04:31 AM โดย เสือภูเขา » บันทึกการเข้า
maewsu
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 11:06:41 AM »

ขอด้วยนะคะ  kikapoo02@hotmail.com  ขอบคุณล่วงหน้าคะ
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
พิมพ์