เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435225 กระทู้ ใน 35645 หัวข้อ- โดย 184540 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ai146

27 พฤศจิกายน 2014, 08:43:33 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)สรุปข่าวความเคลื่อนไหว การสอบท้องถิ่น 55
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปข่าวความเคลื่อนไหว การสอบท้องถิ่น 55  (อ่าน 13721 ครั้ง)
ผู้สาวเมืองสุราด
ปลัด I.T.
*

"ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น"

nok_chonnaphat@hotmail.co.th
« ตอบ #60 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 09:27:24 PM »

อ่านไว้ก่อนดีกว่าค่ะ  มันคงไม่ใช่ไปทั้งหมดหรอกค่ะ คนที่มีเสียเงินเลยซักบาทมีให้เห็นถมเถไป อ่านให้เต็มที่นะคะ  สู้ ๆๆๆ ค่ะ
ใช่ค่ะ ขอคอนเฟอร์มค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่บรรจุครั้งแรกโดยไม่ได้้จ่ายเงินแม้แต่บาทเดียวและที่กำลังจะไปบรรจุครั้ง 2 เพราะ
สอบเปลี่ยนสายงานได้ก็ไม่ได้เสียเงินเลย ขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สู้ ๆ นะค่ะ เพื่อตัวของเราและอนาคตข้างหน้าที่ดีกว่า
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ

^o^ เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชน ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง ^-^
porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 12:07:39 AM »

อ่านไว้ก่อนดีกว่าค่ะ  มันคงไม่ใช่ไปทั้งหมดหรอกค่ะ คนที่มีเสียเงินเลยซักบาทมีให้เห็นถมเถไป อ่านให้เต็มที่นะคะ  สู้ ๆๆๆ ค่ะ
ใช่ค่ะ ขอคอนเฟอร์มค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่บรรจุครั้งแรกโดยไม่ได้้จ่ายเงินแม้แต่บาทเดียวและที่กำลังจะไปบรรจุครั้ง 2 เพราะ
สอบเปลี่ยนสายงานได้ก็ไม่ได้เสียเงินเลย ขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สู้ ๆ นะค่ะ เพื่อตัวของเราและอนาคตข้างหน้าที่ดีกว่า

ดีใจด้วยครับ  กำลังจะสอบเปลี่ยนสายงานเหมือนกันครับไม่รู้จะได้ป่าวไม่เคยสอบท้องถิ่นเลยอ่ะ
ผู้สาวเมืองสุราด
ปลัด I.T.
*

"ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น"

nok_chonnaphat@hotmail.co.th
« ตอบ #62 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 01:36:28 AM »

ดีใจด้วยครับ  กำลังจะสอบเปลี่ยนสายงานเหมือนกันครับไม่รู้จะได้ป่าวไม่เคยสอบท้องถิ่นเลยอ่ะ

ขอบคุณคุุ่ะ เช่นเดียวกันนะค่ะขอให้ คุณ porkab 9 สอบได้นะค่ะ แล้วสอบตำแหน่งไหนค่ะ

^o^ เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชน ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง ^-^
eyline
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 01:05:53 PM »

ตอนนี้กรมส่งเสริมกำลังรอให้ท้องถิ่นร้องขอให้สอบแข่งขันอยู่ครับ (กำลังสำรวจ) ประมาณปลายปีนี้คงประมวลผลเสร็จและประกาศสอบได้  อ่านหนังสือรอได้เลย

salamboy
รองหัวหน้าเว็บ
*

thanawat_44@hotmail.com
« ตอบ #64 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 02:04:59 PM »

จะตั้งใจ สอบอยากจริงใจ แม้จะเป็นครั้งแรกของผม ก็ตาม
porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 03:45:22 PM »

ขอบคุณคุุ่ะ เช่นเดียวกันนะค่ะขอให้ คุณ porkab 9 สอบได้นะค่ะ แล้วสอบตำแหน่งไหนค่ะ

เจ้าหน้าที่ตรวจสอบภายในครับ
kankanit
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 03:20:05 PM »

สู้ทุกครั้งแต่ก็เจ็บทุกที
anupob
นายกเว็บ
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 10:44:25 PM »

สู้ทุกครั้งแต่ก็เจ็บทุกที
ต้องมีซักวันที่เป็นของเราครับ...อย่าพึ่งท้อ
kunuyui
หัวหน้าเว็บ
*

tokaew_yui@windowslive.com
« ตอบ #68 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 11:39:16 PM »

ข้อสอบ ภาค ก. คณิต 25 คะแนน ไทย 25 คะแนน กฏหมายท้องถิ่น 50 คะแนน แน่นอน 100%
ข้อสอบ ภาค ข. กฏหมายรวมทุกคนต้องสอบ 75 คะแนน เฉพาะตำแหน่ง 25 คะแนน
ข้อสอบปีนี้ ม.ราม เป็นผู้ออก เช่นเคย เหมือนปี 49 , 51
คาดการณ์ว่าให้นับต่อไปนี้ 90 วัน น่าจะมีการสอบ ประมาณ พ.ย.
บรรจุรอบรอก 2 มี.ค.56 คือจะไม่ได้ขั้น เม.ย.56
หลังเปิดสอบ สถ. เสร็จแล้ว จังหวัดสมารถจัดสอบเองได้ เฉพาะตำแหน่งที่ สถ. ไม่ได้อนุมัติให้ แต่ต้องสอบภาค ก ใหม่ บัญชีนี้มีอายุ 2 ปี
ผู้สมัครต้องเลือกเขตเดียวหรืออาจเป็นจังหวัดเดียวเรียกข้ามจังหวัดได้แต่ข้ามเขตไม่ได้
ลำดับ 1 มีสิทธิ๋เลือกก่อน แต่ต้องเลือกภายในเขตหรือจังหวัด

....โอกาสมีไว้ ให้คนที่พยายาม....
mtoomo
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 11:50:57 PM »

สอบปีนี้จริงๆหรือคะ คุณkunuyui 
จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้มั้ยคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2012, 11:54:31 PM โดย mtoomo » บันทึกการเข้า
art4075art
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 09:04:23 AM »

สอบปีนี้จริงๆหรือคะ คุณkunuyui 
จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้มั้ยคะ

เตรียมตัวอ่านหนังสือรอเลยครับ   ไม่ต้องห่วงว่าจะสอบตอนไหน  เตรียมตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่งนะครับ
anupob
นายกเว็บ
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 09:51:18 AM »

ข้อสอบ ภาค ก. คณิต 25 คะแนน ไทย 25 คะแนน กฏหมายท้องถิ่น 50 คะแนน แน่นอน 100%
ข้อสอบ ภาค ข. กฏหมายรวมทุกคนต้องสอบ 75 คะแนน เฉพาะตำแหน่ง 25 คะแนน
ข้อสอบปีนี้ ม.ราม เป็นผู้ออก เช่นเคย เหมือนปี 49 , 51
คาดการณ์ว่าให้นับต่อไปนี้ 90 วัน น่าจะมีการสอบ ประมาณ พ.ย.
บรรจุรอบรอก 2 มี.ค.56 คือจะไม่ได้ขั้น เม.ย.56
หลังเปิดสอบ สถ. เสร็จแล้ว จังหวัดสมารถจัดสอบเองได้ เฉพาะตำแหน่งที่ สถ. ไม่ได้อนุมัติให้ แต่ต้องสอบภาค ก ใหม่ บัญชีนี้มีอายุ 2 ปี
ผู้สมัครต้องเลือกเขตเดียวหรืออาจเป็นจังหวัดเดียวเรียกข้ามจังหวัดได้แต่ข้ามเขตไม่ได้
ลำดับ 1 มีสิทธิ๋เลือกก่อน แต่ต้องเลือกภายในเขตหรือจังหวัด

ภาค ข. กฏหมายรวมทุกคนต้องสอบ 75 คะแนน เฉพาะตำแหน่ง 25 คะแนน

ชัวร์ไหมครับ 
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
พิมพ์