งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ประกาศแต่งตั้ง : MOD ผู้ดูแลห้องเจ้าหน้าที่/เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

เมื่อ: 20/พ.ย./2012, 08:31:04 PM
8069 ครั้ง
LINE it!

ประกาศชุมชนคนท้องถิ่น ที่ 2/2555
เรื่องแต่งตั้ง : MOD ผู้ดูแลห้องเจ้าหน้าที่/เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

ตามที่ชุมชนคนท้องถิ่นได้จัดสรรแบ่งพื้นที่ภายในเว็บไซต์ชุมชนคนท้องถิ่น เพื่อให้สมาชิกทั้งที่เป็นข้าราชการและสมาชิกที่เตรียมสอบในตำแหน่งต่างๆ ได้มีห้องเพื่อใช้ในการแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารและแบ่งบันประสบการณ์ซึ่งกันและกัน นั้น

ทีมงานผู้ดูแลชุมชนคนท้องถิ่นได้พิจารณาเล็งเห็นแล้วว่า สมาชิกชุมชนคนท้องถิ่น นามว่า "เด็กกระบี่&เด็กเมืองคอน" เป็นผู้ที่มีความรู้ ประสบการณ์ และมีการทุ่มเทแบ่งบันให้แก่เพื่อนสมาชิกอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย ตลอดจนเป็นผู้ที่มีประสบการณ์ในการสอบขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นมาอย่างยาวนาน จวบจนเป็นผู้ที่ประสบความสำเร็จในการสอบ ซึ่งปัจจุบันรับราชการในตำแหน่งเจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย 3

ทีมงานผู้ดูแลชุมชนคนท้องถิ่น จึงขอแต่งตั้งให้ "เด็กกระบี่&เด็กเมืองคอน" เป็น MOD ผู้ดูแลประจำห้อง "เจ้าหน้าที่/เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย" โดยมีอำนาจหน้าที่ในการให้ความรู้ แบ่งบันประสบการณ์ และให้คำตอบแก่เพื่อนสมาชิกชุมชนคนท้องถิ่นที่เกี่ยวกับงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

ประกาศ ณ วันที่ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555
ทีมงานผู้ดูแลชุมชนคนท้องถิ่น
อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

10 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 20/พ.ย./2012, 08:34:40 PM

หากรุ่นพี่เจ้าหน้าที่/เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ท่านใดที่อยากอาสาเข้ามาช่วยกันดูแลห้องนี้ก็ยังคงเปิดรับอยู่นะครับ
ขอเพียงมีจิตอาสา มาช่วยแบ่งบันความรู้ ประสบการณ์แก่น้องๆก็พอครับ

(MOD)
นายกเว็บ

#2 เด็กกระบี่&เด็กเมืองคอน 21/พ.ย./2012, 08:59:59 AM

ขอบคุณพี่เสือมากครับ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#3 ส.เสือ™ 22/พ.ย./2012, 06:34:29 PM

ขอบคุณพี่เสือมากครับ

ปฏิบัิติหน้าที่อย่างเต็มที่เลยนะครับ ขอขอบคุณที่มาช่วยกันดูแลชุมชนแห่งนี้

เซียน(GURU)

#4 korat. 08/ธ.ค./2012, 03:47:50 PM

[/"เด็กกระบี่&เด็กเมืองคอน" เป็น MOD ผู้ดูแลประจำห้อง "เจ้าหน้าที่/เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย" b]

ยินดีด้วยครับ

:th\ :th\ :th\ :th\

(MOD)
นายกเว็บ

#5 เด็กกระบี่&เด็กเมืองคอน 11/ธ.ค./2012, 03:12:42 PM

55 ขอบคุณครับ

หัวหน้าเว็บ

#6 changfifa 12/ธ.ค./2012, 03:28:42 PM

ปี๒๕๕๖ มี ตารางการอบรมเจ้าพนักงานป้องกัน มัยครับ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ...

รองหัวหน้าเว็บ

#7 ร้อยฝันเซ็นเตอร์ 18/เม.ย./2014, 12:29:35 PM

รบกวนตัวอย่างประชาสัมพันธ์ป้องกันอัคคีภัย เรื่องปี 2557 ปีแห่งการป้องกันอัคคีภัย ใครมีตัวอย่างบ้างครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#8 krirkkitti 12/พ.ค./2014, 11:47:37 AM

จบปริญญาตรีทางสังคมศาตร์ (บริหารธุรกิจ สาขาการจดการอุตสาหกรรม) สามารถสอบนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ระดับ 3ได้มั๊ยครับ

เซียน(GURU)

#9 korat. 12/พ.ค./2014, 01:06:28 PM

จบปริญญาตรีทางสังคมศาตร์ (บริหารธุรกิจ สาขาการจดการอุตสาหกรรม) สามารถสอบนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ระดับ 3ได้มั๊ยครับ

...คุณสมบัติเฉพาะตำแหน่ง ต้องได้รับปริญญาตรีหรือเทียบเท่าได้ไม่ต่ำกว่านี้ทาง เคมี กฎหมาย รัฐศาสตร์ รัฐประศาสนศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ วิศวกรรมเครื่องกล วิศวกรรมไฟฟ้า วิศวกรรมโยธา วิศวกรรมสิ่งแวดล้อม สิ่งแวดล้อม สถาปัตยกรรม ก่อสร้าง เทศโนโลยีอุตสาหกรรม วิศวกรรมความปลอดภัย การจัดการสาธารณภัย หรือทางอื่นที่ ก.จ. ก.ท. และ ก.อบต.กำหนด ว่าให้เป็นคุณสมบัติเฉพาะตำแหน่งนี้ได้

e;y

เจ้าหน้าที่ใหม่

#10 fireman_indy 27/พ.ย./2017, 12:59:33 PM

น่าสน