งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: จบ ปวช อิเล็กทรอนิกส์

นายกเว็บ

#45 jeab_za 30/ก.ย./2015, 01:35:56 PM

ปวช อิเล็กทรอนิก สอบสาย 1 จนท.ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ได้ครับ
ปวส เทคนิคคอมพิวเตอร์ สอบสาย 2 จพง.ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ไม่ได้ครับ
สอบได้ใหมครับ

นายกเว็บ

#46 jeab_za 30/ก.ย./2015, 01:48:27 PM

รบกวนสอบถามให้แฟน นะคะ
วุฒิ ปวส.สาขาวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม
     ป.ตรี หลักสูตรอุตสาหกรรมศาสตรบัณฑิต  สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหการ (ต่อเนื่อง)
สามารถสมัครสอบ บรรเทาสาธาณภัยได้ไหมคะ
หรือสามารถสอบอย่างอื่นได้ไหม ขอบคุณมากๆ คะ
  :wanwan011:
1.วุฒิ ปวส.สาขาวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม ไม่แน่ใจว่า ก.ตีความเป็นคุณวุฒิทางด้านไหน ใช่ช่างเชื่อมหรือเปล่า ถ้าใช่ก็สอบได้
เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่ง
      1.  ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพเทคนิคหรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้ทางวิศวกรรมเครื่องกล  เทคนิควิศวกรรมโยธา  เทคนิควิศวกรรมไฟฟ้า  เทคนิคเครื่องเย็นและปรับอากาศ  ช่างเครื่องยนต์  ช่างไฟฟ้า  ช่างโยธา  ช่างก่อสร้าง  ช่างกลโรงงาน  ช่างเชื่อมและโลหะแผ่น หรือทางอื่นที่ ก.ท.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้  หรือ
      2.  ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง  หรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้  ทางวิศวกรรมเครื่องกล  เทคนิควิศวกรรมโยธา  เทคนิควิศวกรรมไฟฟ้า  เทคนิคเครื่องเย็นและปรับอากาศ  ทางช่างเครื่องยนต์ 
ช่างไฟฟ้า  ช่างโยธา  ช่างก่อสร้าง  ช่างกลโรงงาน  ช่างเชื่อมและโลหะแผ่น  หรือทางอื่นที่  ก.ท.กำหนดว่า
ใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้

2.ป.ตรี หลักสูตรอุตสาหกรรมศาสตรบัณฑิต  สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหการ (ต่อเนื่อง)
นักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
คุณสมบัติเฉพาะตำแหน่ง
ต้องได้รับปริญญาตรีหรือเทียบเท่าได้ไม่ต่ำกว่านี้ทาง เคมี กฎหมาย รัฐศาสตร์ รัฐประศาสนศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ วิศวกรรมเครื่องกล วิศวกรรมไฟฟ้า วิศวกรรมโยธา วิศวกรรมสิ่งแวดล้อม สิ่งแวดล้อม สถาปัตยกรรม ก่อสร้าง เทศโนโลยีอุตสาหกรรม วิศวกรรมความปลอดภัย การจัดการสาธารณภัย หรือทางอื่นที่ ก.จ. ก.ท. และ ก.อบต.กำหนด ว่าให้เป็นคุณสมบัติเฉพาะตำแหน่งนี้ได้

เจ้าหน้าที่ใหม่

#47 poprye100 05/ต.ค./2015, 09:07:49 PM

วุฒิ ปวส.สาขาวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม ได้ครับ ผมก็บรรจุตำแหน่ง จพง.ป้องกัน 2
ก.พ รับรองคุณวุฒิ ทางช่างกลโรงงาน ช่างอุตสาหกรรม ช่างเทคนิคอุตสาหกรรม ครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#48 nattapon@cp 05/ก.ย./2018, 10:04:32 PM

สวัสดีครับพี่ๆ  รบกวนขอไฟล์หารือเรื่องวุฒิอิเล็กทรอนิกส์ได้มั้ยครับ
พอดีผมจบอิเล็กทรอนิกส์อุตสาหกรรมครับ