ข้าราชการพลเรือนโอนไปท้องถิ่น

(1/2) > >>

phulida:
ขอทราบหลักเกณฑ์ การรับโอนข้าราชการพลเรือนสามัญไปอยู่ท้องถิ่นหน่อยครับ
น้องสาว ตำแหน่ง เจ้าพนักงานพัสดุปฏิบัติงาน รับราชการมา 2 ปี 3เดือน เมื่อโอนไปท้องถิ่น ได้ซีไหนครับ
แล้วเงินเดือน จะเป็นเงินเดือนเดิมตาม กพ.ของเดิมที่ได้รับอยู่แล้ว หรือไปรับเงินเดือนตาม ท้องถิ่นครับ

รบกวนผู้รู้ตอบที

porkab9:
เป็นเจ้าพนักงานพัสดุ 3 ครับ  เงินเดือนก็เอาเอาเงินเดือนเขามาเทียบกับตารางเงินเดือนท้องถิ่นครับ  ได้ไม่น้อยกว่าเดิม  ตอนผมย้ายมาก็ได้ส่วนต่างมา 20 บาท  แต่  อย่ามาเลยครับ  ถามมาเป็น ธุรการหรืออะไรอย่างอื่นว่าไปอย่าง  แต่พัสดุ  ไม่มีใครอยากอยู่หรอกครับ  ตอนนี้พัสดุว่างเยอะมากเพราะเปลี่ยนสายงานหนีหมด  ผมก็กำลังรอเวลาจะเปลี่ยนสายงานหรือลาออกไปบรรจุใหม่อยู่  คาดว่าไม่เกิน เม.ย. นี้  คงได้ไป  ลองให้น้องสาวทบทวนดูใหม่นะครับ

JACKYTEE:
เงินเดือนลดแน่ๆ

porkab9:
ไม่น่าจะลดครับ  ผมก็โอนย้ายมาตอนขึ้น 5 %  แล้ว (เป็นเงินเดือนเลย  ตอนนั้ท้องถิ่นยังไม่ขึ้น)  ก็ไม่โดนลด  ของท้องถิ่นก็กำลังเพิ่มให้เท่า ก.พ. อยู่  น่าจะรอเปลี่ยนเป็นระบบแท่งก่อนอ่ะครับ

panaprai:
เจ้าพนักงานปฏิบัติงาน กับนักวิชาการพัสดุปฏิบัติการ ต่างกันนะคับ เจ้า เริ่ม  ซี 2 นะครับ นัก เป็นแท่งวิชาการ เริ่ม 3 นะครับ ส้วนมาท้องถื่น เงินเดือนลดแน่เพราะท้องถิ่นเพิ่มให้เป็นค่าครองชีพพิเศษส่วนเงินเดือนตามบัญชีท้องถิ่นครับ
เท่ากัน แต่ไม่เท่ากัน อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป