เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430979 กระทู้ ใน 34786 หัวข้อ- โดย 182270 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: niran_99

03 กันยายน 2014, 04:20:00 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เจ้าพนักงานธุรการ 2
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าพนักงานธุรการ 2  (อ่าน 1910 ครั้ง)
doytung
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« เมื่อ: 07 มกราคม 2013, 04:54:33 PM »

จบ ป.ตรี (การจัดการทั้่วไป) สอบ เจ้าพนักงานธุรการ 2 ได้ไหมค่ะ (อบต.)  รบกวนตอบด้วยนะคะ

golocal
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2013, 04:56:20 PM »

อยากรู้ด้วยคนครับบ ช่วนดันๆ รอผู้รู้ตอบ

woody555
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2013, 10:06:31 PM »

คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่ง
1. ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพเทคนิคหรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้ทุกสาขาที่ ก.พ. ก.ค.
หรือ ก.อบต.รับรอง
ซึ่งศึกษาวิชาคอมพิวเตอร์มาไม่น้อยกว่า 6 หน่วยกิต หรือผ่านการฝึกอบรมทางด้านการใช้
คอมพิวเตอร์จากหน่วยงานของรัฐ สถาบันการศึกษาของรัฐหรือเอกชนที่ได้รับการรับรองจากทางราชการหรือ
หน่วยงานของรัฐที่ใช้เวลาการฝึกอบรมไม่นอ้ ยกวา่ 12 ชั่วโมง หรือทางอื่นที่ ก.อบต.กำหนดวา่ ใช้เปน็
คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้ หรือ
2. ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูงหรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้ทุกสาขาที่ ก.พ. ก.ค. หรือ
ก.อบต. รับรอง
ซึ่งศึกษาวิชาคอมพิวเตอร์มาไม่น้อยกว่า 6 หน่วยกิต หรือผ่านการฝึกอบรมทางด้านการใช้
คอมพิวเตอร์จากหน่วยงานของรัฐ สถาบันการศึกษาของรัฐหรือเอกชนที่ได้รับการรับรองจากทางราชการหรือ
หน่วยงานของรัฐที่ใช้เวลาการฝึกอบรมไม่น้อยกว่า 12 ชั่วโมง หรือทางอื่นที่ ก.อบต.กำหนดว่าใช้เป็น
คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้
.....................
สอบได้ครับ  เช็คหน่วยกิตคอม หรือการฝึกอบรมคอมพิวเตอร์ไม่น้อยกว่า 12 ชม. ด้วยครับ
p_plai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 09:21:55 PM »

หน่วยกิตคอม  หมายถึงคอมทุกอย่างใช่ป่ะครับ  คอมเฉพาะทาง ( พวกตัดต่อ กราฟฟิก ) สามารถนับรวมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
อินทิรา
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2013, 02:34:17 PM »

มีวุฒิปริญญาตรีการจัดการ แต่จะลงธุรการ1จะได้ไหมคะ
faty
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 06:07:01 PM »

ที่งง ๆ กัน เพราะบางแห่งอย่างเช่น กทม.เค้าไม่รับค่ะ อย่างตำแหน่งธุรการ ก็ให้สมัครเฉพาะผู้ที่มีวุฒิ ปวส. คนที่เรียน ป.ตรี 4 ปี สมัครไม่ได้ (ถึงจะมีหน่วยกิตคอมครบ ก็ไม่ให้สมัครเพราะไม่มีวุฒิ ปวส.)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์