ท้องถิ่นประกาศตำแหน่งว่างเตรียมเปิดสอบ 56

<< < (15/16) > >>

platato:
จะพยายามเหมือนกันค่ะ  แต่ว่าเบื่อเด็กเส้นมาก ๆ ทำให้คนที่เค้าตั้งใจจริงท้อไปเลย

NewpongZaa18:
สอบเมื่อไรครับผม ใครรุ้ส่งข้อความให้ด้วยนะคับ

chalreampol:
มีข่าวล่าสุด สอบราชการส่วนท้องถิ่นไหมครับ

chalreampol:
เห็นข่าวไม่รู้จริงหรือป่าว พิจารณาเองครับ

จะเปิดสอบแล้ว!! แจ้งความคืบหน้าเกี่ยวกับการสอบราชการ ท้องถิ่น 56 (รวมถึง ภาค ก  ภาค ข)   ของคณะกรรมการกลางสอบแข่งขันพนักงานส่วนท้องถิ่นท้องถิ่น
มีรายละเอียดการสอบราชการ ท้องถิ่น 56  ดังนี้

๑.วันที่ ๒๗ ก.พ. ๒๕๕๖ แต่งตั้งคณะกรรมการ (กสถ.) รวม ๙ คนจาก ก.ต่างๆ ก.ละ ๓ คน รวมกับ กรรมการโดยตำแหน่ง คือ
-อธิบดี กรมส่งเสริมฯ /เลขาธิการ กพ.หรือผู้แทน/อธิการบดีที่สอบแข่งขัน โดยให้รอง อสถ. เป็นกรรมการและเลขานุการ และให้ ผอ.เป็นผู้ช่วยเลขานุการ
๒.หลักสูตรการสอบงานราชการ ท้องถิ่น 56  ประกอบด้วย
๒.๑ สอบ ภาคความรู้ความสามารถทั่วไป (ภาค ก.)
๒.๒ สอบ ภาคความสามารถเฉพาะตำแหน่ง(ภาค ข.)
๒.๓) สอบภาคความเหมาะสมกับตำแหน่ง (ภาค ค.)
๓.จักต้องได้คะแนนสอบในแต่ละภาคไม่ต่ำกว่าร้อยละ ๖๐ และนำคะแนน ๓ ภาคมารวมกันเพี่ือเรียงลำดับ ขึ้นบัญชีผู้สอบแข่งขันได้
๔.กสถ.สอบ จะแบ่งเป็นเขต/ภาค เขตละ 6-9 จังหวัด โดยขึ้นบัญชีผู้สอบแข่งขันได้มีอายุ ๒ ปี
๕.รายละเอียด คณะกรรมการสอบฯ เขาจะประชุมกันแล้วกำหนดสถาบันที่จะสอบ/ เขตหรือภาค อีกครั้งหนึ่งคงจะแจ้งให้พวกเราทราบอีกครั้งครับ

http://www.sobrajakan.com/article/topic-33195.html

Prempremyuda:
สอบมาหลายสนามค่ะ ไม่ท้อขอสอบต่อไปค่ะ สู้ๆ ค่ะทุกคน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว