เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430332 กระทู้ ใน 34667 หัวข้อ- โดย 181859 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ตี

21 สิงหาคม 2014, 10:40:43 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)หรือนี่คืออีก1เหตุผลที่ร ปวช.ปวส.ยังไม่ได้เงินชอเชย เงินเพิ่มตามคุฒิ
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หรือนี่คืออีก1เหตุผลที่ร ปวช.ปวส.ยังไม่ได้เงินชอเชย เงินเพิ่มตามคุฒิ  (อ่าน 6712 ครั้ง)
k.aiz008
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 10:44:31 AM »

อยากเห็นตัวเลขในตารางเงินเดือนท้องถิ่น  ปรับเปลียนให้เท่าข้าราชการอื่นจังเลยยย  แค่นี้ก็ดีใจแล้ว  ตอนนี้เอกชนเขาก็ปรับกันแล้วนะ งานโรงงาน  ปวส.  ก็หมื่นกว่าๆแล้วนะครับ   ของเรา ปวส.ได้เท่า ม.3 ของเขามั้ง  ลำบากสวดยอดเล้ย!   เหนี่อย/แลบลิ้น 

pooh_lp
รองปลัด I.T.
*

กาอาระแห่งทะเลทราย

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 11:09:14 AM »

ค่าใช้จ่ายเพิ่มมากขึ้น  ลำบากจิงๆนะ ทำไมไม่เห็นใจพวกเราบ้างงนก็ทำเหมือนกัน  เฮ้อ...
porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 10:11:28 AM »

ก็บอกแล้วว่าเราต้องเข้าแท่ง ระบบแท่งดีไม่ดีผมไม่รู้ รู้แต่ว่าตราบใดที่เรายังตาม ก.พ. เราก็ควรที่จะตามให้หมด เพือง่ายในการปฏิบัติ ถ้าท้องถิ่นเป็นแท่งเหมือน ก.พ. ป่านนี้คงไม่เกิดปัญหาแบบนี้เพราะสามารถใช้ตามได้เลยไม่ต้องทำบัญชีเงินเดือนกันใหม่ให้วุ่นวาย เรื่องง่ายๆ ที่ ก.ถ.ไม่รู้ ???

กถ.  รู้ละครับ  เขาก็เลยเอาเรื่อง  ระบบแท่งมาประชุม  แล้วก็อยู่ในการทดลอง   รู้สึกจะมี  อปท.  ต้นแบบ  10  ที่ที่ทดลองใช้  ผมว่าไม่น่าทดลองหรอก  เพราะทดลองแค่ 1-2  เดือน  มันจะได้ความอะไร  ถ้ามีปัญหามันก็จะมีช่วงประเมินแหละ  ใช้ก็ฌใช้ไปเถอะ  จะตามหลังเขาทำไมมากมาย
<<นักล่าสนามสอบ>>
เซียน(GURU)
*

นักวิชาการศึกษากิ๊กก๊อก...

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 10:20:14 AM »

ระบบแท่งมีข้อเสียหลายข้อครับ จากที่ฟังการอบรมมาครับ ชึ่งกรมส่งเสริมใช้ค่าใช้จ่าย 20 ล้าน ในการวิจัยครับ แเต่แนวโน้ม ก.ถ. ต้องการให้ท้องถิ่นเข้าแท่งในเร็วๆนี้ครับ..

ออกญาธีระยุทธนาการ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 10:24:04 AM »

เยี่ยม  ลูกน้อง  ต่างหมดกำลังใจ
จนแต่อิ่มใจ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 02:37:06 PM »

ระบบแท่งมีข้อเสียหลายข้อครับ จากที่ฟังการอบรมมาครับ ชึ่งกรมส่งเสริมใช้ค่าใช้จ่าย 20 ล้าน ในการวิจัยครับ แเต่แนวโน้ม ก.ถ. ต้องการให้ท้องถิ่นเข้าแท่งในเร็วๆนี้ครับ..

ค่าวิจัย 20 ล้านเหรอครับ  อืม  เยอะมั๊ยครับเนี่ย .... ระหว่าง กพ ซึ่งทำงานด้านนี้มายาวนาน กับ กรมส่งเสริม คุณว่าใครน่าเชื่อน้ำยามากกว่ากันครับ .... ระบบไหนก็มีดีและไม่ดีทั้งนั้นแหละนะผมว่า ขึ้นอยู่กับว่ายุคไหน งานที่ปรึกษาให้หน่วยงานราชการ คุณก็รู้ๆ อยู่ว่าเป็นยังไง
porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 03:33:30 PM »

ค่าวิจัย 20 ล้านเหรอครับ  อืม  เยอะมั๊ยครับเนี่ย .... ระหว่าง กพ ซึ่งทำงานด้านนี้มายาวนาน กับ กรมส่งเสริม คุณว่าใครน่าเชื่อน้ำยามากกว่ากันครับ .... ระบบไหนก็มีดีและไม่ดีทั้งนั้นแหละนะผมว่า ขึ้นอยู่กับว่ายุคไหน งานที่ปรึกษาให้หน่วยงานราชการ คุณก็รู้ๆ อยู่ว่าเป็นยังไง

ผลเสียน่ะมีทุกระบบหละครับ  เผลอ ๆ  จะเสียหายน้อยกว่า 20 ล้านนะครับ  นึกไม่ออกเลย  ว่าวิจัยอะไร
BeacH Boy
เซียน(GURU)
*

เหงา เหงา เดียวดาย..ท่ามกลางคนคุ้นเคย

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 04:06:43 PM »

ผลเสียน่ะมีทุกระบบหละครับ  เผลอ ๆ  จะเสียหายน้อยกว่า 20 ล้านนะครับ  นึกไม่ออกเลย  ว่าวิจัยอะไร
เป็นแบบสอบถามออนไลน์ครับ ผมไปกรอกมาแล้ว ใหหน่วยงานกรอกว่าเลือกแบบไหน ตามคำถามที่กำหนด คงเอาเข้าโปรแกรมประมวลผลอีกที แต่ ปัญหาตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ว่าระบบแท่งดีหรือไม่ดีครับ มันอยู่ที่ว่า เราตามหลังเขามานานแล้ว และเรื่องนี้เคยเข้า ก.ถ.แล้วด้วย ฝ่ายเลขา(กรม(ไม่)ส่งเสริม) อ้างว่าไม่สามารถปรับได้เพราะบัญชีเงินเดือนไม่เหมือนกัน ก.พ.จะมีแค่ขั้นสูง - ต่ำ ไม่เหมือนท้องถิ่นที่เป็นขั้นเงินเดือน จึงเป็นที่มาของการทำเงินเดือนใหม่ทั้งระบบของ ก.ถ. ที่จนบัดนี้ก็ยังไม่มีข้อสรุป ..

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน
ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา "
ออกญาธีระยุทธนาการ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 04:25:59 PM »

เป็นแบบสอบถามออนไลน์ครับ ผมไปกรอกมาแล้ว ใหหน่วยงานกรอกว่าเลือกแบบไหน ตามคำถามที่กำหนด คงเอาเข้าโปรแกรมประมวลผลอีกที แต่ ปัญหาตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ว่าระบบแท่งดีหรือไม่ดีครับ มันอยู่ที่ว่า เราตามหลังเขามานานแล้ว และเรื่องนี้เคยเข้า ก.ถ.แล้วด้วย ฝ่ายเลขา(กรม(ไม่)ส่งเสริม) อ้างว่าไม่สามารถปรับได้เพราะบัญชีเงินเดือนไม่เหมือนกัน ก.พ.จะมีแค่ขั้นสูง - ต่ำ ไม่เหมือนท้องถิ่นที่เป็นขั้นเงินเดือน จึงเป็นที่มาของการทำเงินเดือนใหม่ทั้งระบบของ ก.ถ. ที่จนบัดนี้ก็ยังไม่มีข้อสรุป ..
กรรมของคนทำงาน
soyson
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 07:59:13 PM »

นั่นสิ... ไม่ยุติธรรมเลยจริงๆๆๆๆๆ
porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 10:45:03 PM »

แล้วทำไม  กทม . กับรัฐสภาทำได้  เฮ่อ ๆ  แถมเขามีเงินประจำตำแหน่งทุกตำแหน่งด้วย  เราเป็นนิติบุคคลเพื่ออะไร  เฮ่อ  อ้างมาได้ไม่สามารถปรับได้  20 ล้าน  ได้แค่แบบสำรวจออนไลน์  ที่พวกเว็บฟรียังทำดีกว่า  เฮ่อเซง...
จนแต่อิ่มใจ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 07:49:33 AM »

แล้วทำไม  กทม . กับรัฐสภาทำได้  เฮ่อ ๆ  แถมเขามีเงินประจำตำแหน่งทุกตำแหน่งด้วย  เราเป็นนิติบุคคลเพื่ออะไร  เฮ่อ  อ้างมาได้ไม่สามารถปรับได้  20 ล้าน  ได้แค่แบบสำรวจออนไลน์  ที่พวกเว็บฟรียังทำดีกว่า  เฮ่อเซง...

ก็เป็นนิติบุคคลเพื่อความคล่องตัวไงครับ ทำอะไรก็ทำได้เต็มที่   จะดีจะเลวก็ทำได้เต็มที่เลย พูดง่ายๆ ก็คือหากินเองน่ะแหละครับไม่ต้องพึ่งเงินกงสี เพราะปีกกล้าขาแข็งแล้ว
x-man1978
*

" โลกนี้มีคน2ประเภทที่ทำอะไรก็ได้ คือ คนมีเงิน กับคนมีปืน "

« ตอบ #57 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 08:42:37 AM »

ถึงระบบมันจะดียังไงก็ช่วยไม่ได้ครับ เพราะมันอยู่ที่ตัวคนครับ ไม่ใช่อยู่ที่ระบบ ถึงระบบมันจะดีแค่ไหนแต่คนที่เอามาใช้ไม่ดีมันก็ไม่ดีครับ

ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง
เราผิดท่านประหาร เราชอบ
เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนั้นคืนสนอง
Aphirat P.
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 10:11:53 AM »

เซ็งเป็ด  ทำไปเหอะครับถือซะว่าพวกเราทำบุญช่วยชาติ 5555

porkab9
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 10:39:07 AM »

เซง ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ  ทำแต่อะไรเพื่อตนเองคนใหญ่คนโต  ปลัด 8  เงินประจำตำแหน่ง  ค่ารักษาพยาบาล  โบนัส  ลองคิดดูถ้าพวกเขาไม่ได้รับประโยชน์จะทำกันไหม  มีแต่พวกเห็นแก่ตัว
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
พิมพ์