เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430979 กระทู้ ใน 34786 หัวข้อ- โดย 182269 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: nantaroo

02 กันยายน 2014, 11:46:11 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)รบกวนสอบถาม ข้อมูลกำหนดเปิดรับสมัคร กำหนดสอบท้องถิ่น 56
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ข้อมูลกำหนดเปิดรับสมัคร กำหนดสอบท้องถิ่น 56  (อ่าน 2988 ครั้ง)
aot_04
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 04:40:07 PM »

เนื่องจาก ท้องถิ่นได้สำรวจตำแน่งว่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว จะเปิดสอบแล้ว ไม่ทราบว่าเปิดสอบเดือนอะไรครับ..ผมจะตัดสินใจลาออกจากงานเพื่อไปเตรียมตัวให้เต็มที่ แต่แหล่งข่าวมีมากมาย ทั้งจากสถาบันติว จนตอนนี้ยังไม่เปิดรับสมัครเลย ผมอยากทราบข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่านี้ครับ

รบกวนหน่อย

ขอบคุณมากครับ

B_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 05:11:41 PM »

อ่านหนังสือ รอได้เลย คงอีกไม่นาน แต่อย่าเพิ่งลาออก อะไรก็เปลี่ยนแปลงได้เสมอ  ไม่ต้องเชื่อใคร ตราบใดที่ยังไม่เห็นประกาศรับสมัคร
pangkasin
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 05:17:26 PM »

ผมก็ลาออกจากงาน เพื่อมาตั้งใจมาอ่านหนังสือเพื่องานนี้โดยเฉพาะเลย
wwuutt
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 05:28:31 PM »

ผมก็ลาออกจากงาน เพื่อมาตั้งใจมาอ่านหนังสือเพื่องานนี้โดยเฉพาะเลย

ตอนนี้อยากจะลาออกจากราชการไปสมัครเอกชนอ่ะ เบื่อสุดๆ

weeranaphat
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 05:46:52 PM »

อย่าออกเลยทุกอย่างไม่แน่หรอกค่ะ มีงานก็ทำไปค่ะ ดีกว่าออกมาแล้วเก้อ

ไม่มีสิ่งใดได้มาด้วยความง่ายดาย แต่ไม่มีสิ่งใดทีทำไม่ได้ ถ้าพยายาม
anupob
นายกเว็บ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 09:39:09 PM »

ก็มีหลายกระแสเหมือนกันครับ  ดังนี้
1.รอนักศึกษาที่กำลังจะจบเดือนมีนาคมแล้วค่อยเปิดสอบ
2.สอบเดือนพฤษภาคม
3.รอต่อไปอีกเนื่องจากยังไม่ตั้ง ก.สถ.เลย
4.ส่วนข่าวที่บอกว่าประกาศรับสมัครสอบ วันที่ 15 ก.พ.2556 ตอนนี้ได้เลื่อนออกไปอีกแล้วครับ
โปรดวิจารณญาณกันเอาเองครับ งง
【 Šakthanwặ 】
เซียน(GURU)
*

[ อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ ตนแล เป็นที่พึ่งของตน ]

saktanwa_02@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:53:00 PM »

นายแน่มาก งานก้ออก ไม่มีอะไรจะเสีย ถ้าสอบไม่ติดก้ไม่มีอะไรจะกิน ลงทุนซะขนาดนี้ ยังไงก้มีลุ้นแน่ๆคับ
สอบใหญ่แบบนี้มันสู้กันที่ความขยัน มานะ อดทนจริงๆ ใครอึด ใครแม่น กว่ากันก้เข้าวินไป

【 ไม่มีความสำเร็จใด ร่วงหล่นลงมาเองจากฟากฟ้า 】

kun_dream1
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:44:49 PM »

อย่าลาออกเลย สมัยนี้งานหายาก ยิ่งขึ้นค่าแรงขั้นต่ำ 300 บาท  บริษัท มีแต่จะเอาคนออก    งานหายากนะ  คิดว่าควรพยายามจัดแบ่งเวลา อ่านหนังสือดีกว่า      (เคยมีเพื่อน แต่ก่อนก้อลาออกจากงานอ่านหนังสือสอบนี้หล่ะ  แต่สุดท้ายก้อไม่ติด เตะฝุ่นไปหลายเดือนเรย  แล้วก้อหางานใหม่กว่าจะได้  สมัยนี้งานหายาก  คิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะ)
torpad
นายกเว็บ
*

ซักวันฉันจะเป็นนิติกรของหน่วยงานท้องถิ่น

torpad@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:55:52 PM »

เห็นด้วยเลยน่ะครับ อย่า้เพิ่งลาออกดีกว่า อะไรก็ไม่แน่ไม่นอน จะได้ไม่ผิดหวัง ยอมรับงานหายาก ขนาดผมไปสมัครงานณ.ที่แห่งหนึ่ง ยังต้องรอโทรเรียกเลยครับ เดี๋ยวนี้ไม่ใช่จะทำกันได้ง่ายๆ ถ้าไงแบ่งเวลาอ่านหนังสือดีกว่าน่ะครับ แต่ถ้าท่านอยากจะลาออกจากงานจริงๆก็แล้วแต่ท่านน่ะครับ ปล.เห็นที่หน้ารามตอนนี้โปรโมตรตำราท้องถิ่น เพียบเลย อย่างกับได้กลิ่นว่าใกล้จะเปิดสอบ

( $ _ $ )
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 03:15:07 AM »

ผมเห็นว่าควรวางแผนให้ดีทั้งการแบ่งเวลาในการทำงาน และการอ่านหนังสือ การอ่านหนังสืออาจจะอ่านวันละ 3-4 ชั่วโมง ถ้ามีเวลาว่างเยอะๆเช่น เสาร์-อาทิตย์ ก้อจะมีเวลาอ่านหลายชั่วโมง การออกจากงานเพื่อมาอ่านหนังสืออย่างเดียวไม่ใช่ทางเลือกที่ดีคับ เพราะภาระค่าใช่จ่ายต่างๆ แต่ถ้าคุณมีฐานะอันนี้ก้อแล้วแต่คับ
NK 10
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 07:12:25 AM »

รอดูประกาศอย่างเป็นทางการดีกว่าครับ
++....การเดินทางของลิงน้อย...++
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 10:17:32 AM »

รอดูประกาศอย่างเป็นทางการดีกว่าครับ

ใช่  ๆๆ รอดูประกาศดีกว่า
@เจ้าชายรองเท้าแตะ@
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 10:24:41 AM »

อย่าเพิ่งลาออกครับ ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนอธิบดีใหม่  คนใหม่ยังไม่สานต่องานจากคนเก่าเลยครับ อาจจะหลังเมษายนครับ
 ขยิบตา

ผัวพัสดุเมียสตง.

ไอย๊ะ
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:14:37 AM »

ลุงทุนทุบหม้อข้าวขนาดนี้ ถ้าไม่ได้ระวังจะเคว้งนะครับ คิดให้หลายมุมครับ มีงาน มีเงิน ก็มีกิน
aot_04
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 02:57:40 PM »

อย่าเพิ่งลาออกครับ ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนอธิบดีใหม่  คนใหม่ยังไม่สานต่องานจากคนเก่าเลยครับ อาจจะหลังเมษายนครับ
 ขยิบตา

เดือน ก.พ. , มี.ค. เขาอาจไม่เปิดรับสมัครก่อนใช่ไม่ครับ คงไม่เกินกลางปีนี้ใช่ไม่ครับ ผมลาออกมาแล้วถ้าอย่างนั้นคงต้องไปหางานใหม่อีก อย่างไรก็ สู้ ๆๆๆๆ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์