เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430391 กระทู้ ใน 34680 หัวข้อ- โดย 181953 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: kam2442

22 สิงหาคม 2014, 04:25:11 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)[คืบหน้า] ตั้งคณะกรรมการกลางการสอบแข่งขันพนักงานส่วนท้องถิ่น กสถ. 27/02/56
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [คืบหน้า] ตั้งคณะกรรมการกลางการสอบแข่งขันพนักงานส่วนท้องถิ่น กสถ. 27/02/56  (อ่าน 1068 ครั้ง)
【 Šakthanwặ 】
เซียน(GURU)
*

[ อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ ตนแล เป็นที่พึ่งของตน ]

saktanwa_02@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 10:34:33 PM »

รายงานสรุปผลการประชุมคณะกรรมการกลางพนักงานเทศบาล (ก.ท.)
ครั้งที่ ๑/๒๕๕๖ วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ ณ.ห้องประชุมกรมส่งเสริมฯ กทม.

โดย ปลัดศักดิพงศ์ ธรรมอาชวกุล และคณะ
มีรายละเอียดดังนี้

[๙] เรื่องการแต่งตั้ง คณะกรรมการสอบแข่งขัน ของท้องถิ่น
ซึ่งระเบียบนี้ มีคนสอบถามมากนะครับ ตอนนี้ก็เป็นตามที่เป็นข่าว คือมีตำแหน่งว่างทั้งหมด ณ.วันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๕๕ มีดังนี้
-ระดับ ๑ จำนวน ๒๗ ตำแหน่ง ๑,๗๖๑ อัตรา
-ระดับ ๒ จำนวน ๓๓ ตำแหน่ง ๓,๖๕๑ อัตรา
-ระดับ ๓ จำนวน ๓๗ ตำแหน่ง ๒,๔๙๘ อัตรา
-ระดับ ๔ จำนวน ๑ ตำแหน่ง ๑ อัตรา

เทศบาลได้ส่งตัวแทน ฝ่ายผู้ทรงคุณวุฒิ ส่งนายเอนก เกษมสุข/ฝ่านนายกเทศมนตรีส่งนายศุภสันฑ์ หนูสวัสดิ์ /ฝ่ายปลัดเทศบาล ส่งนางฐิตินันท์ เจริญอาจ รวม ๓ คน
ขั้นตอนต่อไป คณะกรรมการชุดนี้ก็จะรวมกับ ก.อบต. ๓ คน ก.จ. ๓ คน มี อสถ. ๑ คน รอง อสถ. ๑ คน อธิการบดีมหาวิทยาลัยที่จะสอบฯ ๑ คน ฯลฯ ซึ่งกรรมการชุดนี้ก็จะไปประชุมพร้อมกันเลือกประธานมา ๑ คน (เลือกจากผู้ทรงคุณวุฒิ) แล้วกำหนดสถาบันการศึกษาฯที่จะสอบแข่งขัน และกำหนดศูนย์สอบ(ตามภาคต่างๆ) กำหนดวันเวลารับสมัครสอบ วันสอบ ฯลฯ ขอให้ท่านคอยติดตามเอาเองนะครับ ข้อสำคัญต้องอ่านหนังสือให้มากๆครับ หากใครมีความรู้มากกว่าเพื่อนต้องสอบได้ครับ พวกผมแค่นำข่าวสารมารายงานให้ทราบให้ทุกท่านทราบเท่านั้นเองครับ...และหากมีความคืบหน้าก็จะมารายงานให้ทราบต่อไปครับ...

รายละเอียด คณะกรรมการสอบฯ เขาจะประชุมกันแล้วกำหนดสถาบันที่จะสอบ/ เขตหรือภาค อีกครั้งหนึ่งคงจะแจ้งให้พวกเราทราบอีกครั้งครับ คาดว่าคงไม่น่าจะเกินเดือนเมษายน ๒๕๕๖ น่าจะมีการเปิดรับสมัครแล้วนะครับ (ไม่นาน)

ด้วยความเคารพ
ปลัดศักดิพงศ์ ธรรมอาชวกุล
ปลัดเทศบาลตำบลบางงา ลพบุรี
ประธานสมาพันธ์ปลัดเทศบาลแห่งประเทศไทย
คณะกรรมการกลางพนักงานเทศบาล (ก.ท.)
ปลัดฐิตินันท์ เจริญอาจ
ปลัดเทศบาลเมืองสนั่นรักษ์ ปทุมธานี
คณะกรรมการกลางพนักงานเทศบาล(ก.ท.)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 09:24:10 AM โดย 【 Šaktanwặ 】 » บันทึกการเข้า

【 ไม่มีความสำเร็จใด ร่วงหล่นลงมาเองจากฟากฟ้า 】

wodevil
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 10:37:31 PM »

มีแรงกระตุ้นให้อ่านหนังสือเพิ่มขึ้นอีกนิดหนึ่ง  ขอบคุณมากครับทีแจ้งข่าว
anupob
นายกเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 10:49:11 PM »

ขอบคุณมากครับ
unpangman
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 11:24:08 PM »

ขอบคุณครับ
kerdtip
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 08:26:42 AM »

ขอบคุณค่ะ....
NaiiSanti
เซียน(GURU)
*

KEEP WALKING

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 08:32:34 AM »

ขอบคุณมากครับๆ สำหรับความคืบหน้า
เพื่อนๆครับ วันคืนย่อมขยับมาใกล้กันแล้ว เตรียมพร้อมกันให้ดีนะครับ โชคดีทุกๆคนนะครับ
 ขอบคุณ

【 Šakthanwặ 】
เซียน(GURU)
*

[ อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ ตนแล เป็นที่พึ่งของตน ]

saktanwa_02@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 09:25:57 AM »

รอรายละเอียดของ ก.อบต. จาก ป.เชื้อ อีกทีแล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าของอีกฝั่งให้ครับ ตื่นเต้นจริงๆ
ใกล้จะได้สอบแล้วพวกเรา อ่านหนังสือต่อไปครับ

【 ไม่มีความสำเร็จใด ร่วงหล่นลงมาเองจากฟากฟ้า 】

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์