เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435217 กระทู้ ใน 35645 หัวข้อ- โดย 184539 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: mood66

27 พฤศจิกายน 2014, 07:42:00 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ข่าวเงินเดือนเงินเพิ่มตามคุณวุฒิ
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเงินเดือนเงินเพิ่มตามคุณวุฒิ  (อ่าน 4225 ครั้ง)
x-man1978
รองหัวหน้าเว็บ
*

" โลกนี้มีคน2ประเภทที่ทำอะไรก็ได้ คือ คนมีเงิน กับคนมีปืน "

« เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 08:59:52 PM »

เงินเพิ่มคุณวุฒิเท่า กพ./และเงินเพิ่มตามระยะเวลาในการทำงานสำหรับข้าราชการเก่า คือสิ่งที่ผมจะทำต่อไป..........
๐๐๐พี่น้องชาวท้องถิ่นครับ หลังจากที่ผมสู้หลายๆ เรื่องให้ท่าน นับแต่ผมกลับมาเป็นผู้นำท่านในฐานะ ประธานสมาพันธ์ปลัด อบต.แห่งประเทศไทยโดยร่วมคิดกับกรรมการสมาพันธ์ฯ จนมีผลงานออกมาหลายเรื่อง เช่น
๑..ปลัด ๘ พิเศษ เป็นที่ยอมรับของสายงานนักบริหารงาน อบต.
๒..โครงสร้างเงินเดือนใหม่ พี่ๆที่เกษียรและคนที่เงินเดือนตัน ในระดับ ๗,๘ และในระดับ ๙ ได้รับความสุขและพวกเราเองที่ยังเดินทางไม่ถึงกันเช่นผมและท่านก็จะได้กันในอนาคต และมีผลต่อเงินบำนาญตอนเกษียรที่ทำให้เราเท่าเทียมข้าราชการพลเรือน ยืนอย่างสง่าผ่าเผยได้ว่าเราไม่น้อยกว่าเขาในฐานะที่เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเช่นเดียวกัน
๓..เงินประจำตำแหน่ง ของ รองปลัด/ผอ.กอง/หัวหน้ากอง/หัวหน้าส่วน หัวหน้าสำนักงานปลัด คนละ ๓,๕๐๐ บาทต่อเดือน รอเพียงหนังสือแจ้งไปประกาศจังหวัด เราถึงเบิกจ่ายแต่ก็มีผลนับแต่วันที่ประกาศ(๑๘ เมษายน ๕๖) เหลืออยู่บางส่วนที่เป็นสายงานบริหารที่ยังไม่ได้ ผมก็พยายามหาช่องทางอยู่ครับ ท่าน ผอ.ส่วนในกอง/หัวหน้าฝ่ายในกอง ก็อดใจไว้หน่อยครับถ้ามีช่องทางและเหตผลเพียงพอที่ผมทำให้ท่านได้ผมจะไม่นิ่งดูดายแน่นอน ตอนนี้ทำได้ดีที่สุด คือหาทางเป็นเบอร์๑ ของส่วนราชการนั้นๆ ครับ อาจจะย้ายไปหาที่ที่เล็กกว่า เมื่อมีตำแหน่งว่าง เพื่อเราได้เป็นเบอร์๑ แล้วรับเงินประจำตำแหน่งได้ครับ
๔..เงินประเภทวิชาชีพเฉพาะและเชี่ยวชาญเฉพาะ สำหรับคนที่ไม่ได้เป็นสายบริหาร ก็แฮปปี้กันครับ
๕..กองทุนค่ารักษาพยาบาลของ อปท.เป็นไปตามที่ผมแจ้งท่านและตามที่ผมไปเป็นคณะทำงานทำเรื่องนี้ขึ้นมาครับ ๑ ตุลาคม ๕๖ คือวันที่เราจะเดินสู่ระบบจ่ายตรงค่ารักษาพยาบาล โดย อปท.ไม่ต้องตั้งงบประมาณรายจ่ายค่ารักษาพยาบาลอีกต่อไป
๐๐๐๐๐สิ่งที่ผมต้องทำหลังจากนี้และเร่งด่วนให้ทันก่อนปีงบประมาณ ๕๖ จะสิ้นสุด เพราะเรามีบัญชีเงินเดือนเป็นของเราเองแล้ว คือ
๑...เงินเพิ่มคุณวุฒิ คือเงินที่พวกเรารับแยกไม่รวมกับเงินเดือน(ทั้งที่ของ กพ.รวม) เงินเพิ่มคุณวุฒิที่ว่า เราเสียจังหวะไป สามรอบที่ต้องดำเนินการ คือ รอบ ๑ ตุลาคม ๕๓/รอบ ๑ มกราคม ๕๕ / รอบ ๑ มกราคม ๕๖ และถ้าเรายังไม่สามารถดำเนินการได้ทันปีงบ ๕๖ จะสิ้นสุด เราจะเสียอีกรอบ คือ ๑ มกราคม ๕๗ ที่รัฐบาลให้ ป.ตรี บรรจุเงินเดือน ที่ ๑๕,๐๐๐ บาท ตอนนี้ในปัจจุบัน ป.ตรี กพ.๑๓,๓๐๐ บาท แต่ของเรา อปท.ยัง ๘,๓๔๐ บาท ห่างกันเยอะ งั้นนี่คือสิ่งที่ผมต้องเดินเครื่องให้ออกมาให้เร็วที่สุด เพื่อลดผลกระทบหลายๆเรื่องที่เราเสียโอกาส รวมทั้งสาย ๑ และ ๒ นะครับ
๒...เงินเพิ่มตามระยะเวลาในการทำงาน คือเงินของข้าราชการที่ทำงานมีอายุราชการหลายปี ตอนเข้ามาสตาร์ทก็น้อยไม่เท่าปัจจุบัน หรือพูดเข้าใจง่ายๆ คือ เงินที่หลายๆคนมาบ่นให้ผมฟังว่า เป็นข้าราชการมานาน แต่เด็กใหม่ที่เพิ่งบรรจุเมื่อวานซืนเงินเดือนรับหมื่นห้า/เก้าพัน ของเราเองบางคนตามหลังด้วยซ้ำ หรือไม่ทำงานมาสิบปี เงินเดือนมากกว่าเด็กบรรจุใหม่แค่ ๘๐๐ บาท ที่พวกเราบ่นๆกันนี่แหละครับ ผมกำลังดำเนินการ ให้เป็นไปตามที่ กพ.เพิ่มให้ข้าราชการของเขา เพื่อเพิ่มความเท่าเทียมให้เกิดขึ้นในหมู่ข้าราชการเก่า ที่ทำงานมาหลายปี
๐๐๐๐๐นี่คือสองเรื่องเร่งด่วนใหม่ที่ผมและกรรมการสมาพันธ์ปลัด อบต.แห่งประเทศไทย จะทำเพื่อพี่น้องชาวท้องถิ่นทุกประเภทครับ รายละเอียดที่จะไปทำ ทำอย่างไร ใครได้เพิ่มเท่าไหร่ เมื่อไหร่ได้ มาฟังที่ ขอนแก่นและพัทยา ตอนผมจัดสัมมนา ช่วง ๒๑ ถึง ๒๕ พ.ค.ที่ขอนแก่นครับ และ ๔ ถึง ๘ มิ.ย. ที่พัทยาครับ๐๐๐๐
.....ท้ายสุด ความสำนึกในหน้าที่ มีระเบียบกฏหมายนำ ยึดประชาชนเป็นที่ตั้ง น้อมนำพระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มาถือปฎิบัติในการปฎิบัติราชการ คือสิ่งที่พวกเราต้องทำและตอบแทนแผ่นดินนี้ครับ
ด้วยความเคารพ
ปลัดเชื้อ ฮั่นจินดา
ประธานสมาพันธ์ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลแห่งประเทศไทย
และกรรมการบริหารสมาพันธ์ฯทุกท่าน

ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง
เราผิดท่านประหาร เราชอบ
เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนั้นคืนสนอง
RAGA
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 09:40:01 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ออกญาธีระยุทธนาการ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 09:54:36 PM »

เป็น กำลังใจให้ พวกท่านสู้ ต่ไป ....
x-man1978
*

" โลกนี้มีคน2ประเภทที่ทำอะไรก็ได้ คือ คนมีเงิน กับคนมีปืน "

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 11:21:12 PM »

น่าจะได้ตามหนังสือ กพ.ที่ นร ๑๐๐๘.๑/ว ๒๐

เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนั้นคืนสนอง
yalimo1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 11:28:44 PM »

ขอบคุณมากครับ
ที่เป็นทุกอย่างให้กับเพื่อน ๆ
new2011
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 03:47:46 AM »

น่าจะได้ตามหนังสือ กพ.ที่ นร ๑๐๐๘.๑/ว ๒๐
สรุปรายละเอียดหนังสือให้ฟังหน่อยครับ ว่ากล่าวถึงอะไรบ้าง ขอขอบคุณครับผม
::: Shinchi :::
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 04:59:33 AM »

--
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2013, 10:30:27 PM โดย Shinchi ⑩ » บันทึกการเข้า
มหา’ลัย สอนไว้ให้เราเป็นข้าประชาชน
เซียน(GURU)
*

ข้าราชการ ไม่ใช่ขี้ข้านายทุน

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 05:46:04 AM »

รอต่อไป

ดินดำน้ำชุ่ม. ปลาชุมข้าวงาม. น้ำสงครามยิ่งใหญ่. สาวภูไทสุดสวย. เลอล้ำด้วยวัฒนธรรม. ถิ่นน้อมนำหลักธรรมมะ
sudsud
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 11:47:06 AM »

เห็นมีแต่เรื่องของปลัดแล้วไปประชุมกันเพื่อใครพนักงานชั้นผู้น้อยได้อะไรไม่ได้เลยมีแต่ปลัดได้เฮ้อว่าแต่เขาก็นั่นแหละที่ว่าเห็นแก่ตัวมองไปทางไหนก็เห็นแต่หน้าตัวเองที่ อปท.ปลัดมาคุยแล้วว่าจะลดจำนวนพนักงานจ้างตามภารกิจลงเพราะจะได้ลดค่าใช้จ่ายนี่คือความคิดของปลัดมิน่าพวกที่เรียนการบริหารบ้านเมืองมาถึงไปไม่รอดจึงต้องการผู้บริหารที่จบบริหารธุรกิจมาบริหารเพราะพวกที่เรียนบริหารบ้านเมืองมาคิดแค่นี้ไงครับเมื่อไหร่จะเกษียนหมดซะทีจะได้เจริญ
::: Shinchi :::
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 02:14:25 PM »

--
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2013, 10:30:15 PM โดย Shinchi ⑩ » บันทึกการเข้า
woody555
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 04:38:10 PM »

รอสิ้นปี 57 นู่นละมั้ง เฮ้ออ

x-man1978
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2013, 06:10:37 PM »

สรุปรายละเอียดหนังสือให้ฟังหน่อยครับ ว่ากล่าวถึงอะไรบ้าง ขอขอบคุณครับผม
http://www.google.co.th/webhp?source=search_app#q=%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%AD+%E0%B8%81%E0%B8%9E.%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88+%E0%B8%99%E0%B8%A3+%E0%B9%91%E0%B9%90%E0%B9%90%E0%B9%98.%E0%B9%91/%E0%B8%A7+%E0%B9%92%E0%B9%90&spell=1&sa=X&ei=a9SEUezFHoryrQfmxIFY&ved=0CCgQvwUoAA&bav=on.2,or.r_qf.&bvm=bv.45960087,d.bmk&fp=ea530c08711f02c1&biw=1034&bih=611

เก่งน่ารักจุงเบย
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2013, 12:17:08 PM »

อย่างน้อยก็ทำให้เรารู้ว่าทำกำลังดำเนินการ ขอให้เห็นใจสายระดับต้น 1-2 ด้วยเถอะครับ  เงินเดือน 9000พันกว่า ค่าหอพัก 27000บาท ค่าอยู่ ค่ากิน ส่งให้ครอบครัว ติดลบอีกต่างหาก
3drom
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2013, 02:35:48 PM »

ขอบคุณท่านจริงๆครับ ขอให้ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยโดยเร็วครับ
kingkoi
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2013, 05:24:47 PM »

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับความคืบหน้าของชาวท้องถิ่น
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์