เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430979 กระทู้ ใน 34786 หัวข้อ- โดย 182270 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: niran_99

03 กันยายน 2014, 04:19:34 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เอกสารการประชุมบุคลากร วันที่ 9 ก.ค. 56
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสารการประชุมบุคลากร วันที่ 9 ก.ค. 56  (อ่าน 1008 ครั้ง)
ooo9
รองปลัด I.T.
*

« เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2013, 12:03:47 AM »

http://www.upload-thai.com/download.php?id=8bc8354639de8c759649d026a638dfbf
บังเอิญไปเจอ ประชุมงานบุคคล ระยอง มีหลายเรื่องเช่นการปรับเงินเดือนของครู บุคลากรทางการศึกษา การตรวจสอบคุณวุฒิสำหรับการบรรจุแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งครูผู้ช่วย นักวิชาการศึกษา ครูผู้ดูแลเด็ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2013, 12:11:17 AM โดย ooo9 » บันทึกการเข้า

ooo9
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2013, 08:40:54 PM »

เงินเพิ่มคุณวุฒิ และเงินเพิ่มตามระยะเวลา
ของ ข้าราชการ/พนักงานส่วนท้องถิ่น (๒)
ตัวอย่าง ครูผูั้้้ดูแลเด็กศูนย์ฯ กับ บุคคลากร (เทศบาลเดียวกันครับ)

...ประชุม ก.ท.เมื่อวันที่ ๒๕ มิถุนายน ที่ผ่านมา ฝ่ายเลขาฯไม่ได้นำเอาเรื่องเงินเพิ่มตามคุณวุฒิ เงินเพิ่มตามระยะเวลาเข้าสู่การพิจารณาของ
ก.(กลาง)นะครับ
...เดือน กรกฎาคม ๒๕๕๖ นี้ จะมีการประชุมคาดว่าวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๕๖ จะต้องลุ้นกันอีกทีครับ น่าจะมีการขับเคลื่อนบ้างแล้วนะครับ
...เรื่องนี้ ผมเข้าใจข้าราชการ /พนักงานส่วนท้องถิ่น ทุกคนพวกเราในอาชีพเดียวกันครับ ผมลองๆเอาบัญชีเงินเดือนของ ครูผู้ดูแลเด็ก (บัญชีเงินเดือนของบุคคลากรทางการศึกษาฯ ก.ค.ศ.(ฉบับที่ ๒) พ.ศ. ๒๕๕๕ ที่ ก.ท.ประกาศใช้โดยอนุโลม ผ่านที่ประชุมเมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๕๖)
....เห็นชัดเจน ในเรื่องฐานเงินเดือนครับ ครูฯที่บรรจุ วันที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๕ ได้เงินเดือน ๘,๓๔๐ บาท แล้วเอามาเทียบกับ พนักงานเทศบาล ระดับ ๓ (บุคคลากร)แต่บรรจุึมาก่อน ณ.วันที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๕ เขามีเงินเดือน ๑๐,๑๙๐ บาท ในขณะนั้น
....พอ ณ.วันที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๖ ครูฯ ได้รับเงินเดือนที่ ๑๒,๕๓๐ บาท
แต่บุคคลากร คนเดิมได้รับเงินเดือน ๑๐,๗๐๐ บาท แค่ ๑ ปี
-ครูผู้ดูแลเด็กฯรับเงินเพิ่ม ๔,๑๙๐ บาท(ตามประกาศแค่เฉพาะ ปี ๒๕๕๕) -บุคลากร ได้รับเงินเพิ่ม ๕๑๐ บาท
....จำนวนเม็ดเงินที่เพิ่ม ห่างกันมากครับ แม้ว่าจะมีบางท่านบอกว่า ยังงัย ปริญญาตรี ก็ได้รับเงินเพิ่มค่าครองชีพ เป็นเงิน ๑๕,๐๐๐ บาท อยู่แล้วก็ตามครับ..ผมว่ามันคนละเรื่องเดียวกันครับ
....ผมว่าเรื่องอย่างนี้ มันเป็นความรู้สึกที่ข้าราชการ /พนักงานส่วนท้องถิ่นที่จะรับได้ครับ ผมจึงไม่แปลกใจหรอกนะครับ ที่พวกเราจะเรียกร้องมาโดยตลอด วันนี้เป็นหน้าที่ของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ที่รับผิดชอบในฐานะฝ่ายเลขานุการ จะต้องดำเนินการ ส่วนข้ออ้างสาเหตุ ในเรื่องของอำนาจหน้าที่ หรือใครจะเป็นคนรับผิดชอบนั้น ข้าราชการท้องถิ่น /พนักงานส่วนท้องถิ่น อย่างพวกเรา คงไม่สามารถไปหาคำตอบให้ท่านได้
ท่านจะต้องไปดำเนินการเองครับ หากนำเสนอที่ประชุม ก.แล้ว ที่ประชุมไม่เห็นชอบด้วย ก็จะต้องไปไล่ตามกรรมการ ก. ทั้งหลาย รวมทั้งพวกผมด้วยครับ
.....คงไม่ถึงขั้นจะต้องนั่งมากราบไหว้วอนกันมั่งครับ...

ปลัดศักดิพงศ์ ธรรมอาชวกุล
ประธานสมาพันธ์ปลัดเทศบาลแห่งประเทศไทย
กรรมการพนักงานเทศบาล (ก.ท.)

Roronoa
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2013, 04:36:23 PM »

ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์ทีเดียว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์