เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

429362 กระทู้ ใน 34490 หัวข้อ- โดย 181436 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: nooo

02 สิงหาคม 2014, 01:16:03 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ตำแหน่งเจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการของกทม.เทียบได้กับตำแหน่งอะไรในเทศบาลคะ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำแหน่งเจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการของกทม.เทียบได้กับตำแหน่งอะไรในเทศบาลคะ  (อ่าน 2250 ครั้ง)
MITSU4658
ปลัด I.T.
*

สู้สุดใจ เพื่อสิ่งที่ใฝ่ฝัน

« เมื่อ: 19 กันยายน 2013, 07:49:31 PM »

ขอสอบถามผู้รู้ค่ะว่าตำแหน่งเจ้าพนักงานปกครองของกทม.เทียบได้กับตำแหน่งอะไรของเทศบาลคะ เพราะว่าจะได้หาแนวมาอ่านหนังสือได้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

dpm2
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2013, 09:00:20 AM »

น่าจะเจ้าพนักงานทะเบียนนะครับ
pharewaa
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2013, 09:21:20 AM »

เห็นด้วยอีกเสียงค่ะ
phich
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2013, 09:45:25 AM »

อ่านมาตรฐานกำหนดตำแหน่งของ กทม. แล้วน่าจะประมาณ เจ้าหน้าที่บริหารงานทะเบียนและบัตร ของเทศบาลค่ะ

แสงดาวแห่งศรัทธา
MITSU4658
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2013, 08:18:32 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะคะ
Luna4
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2013, 08:24:07 AM »

อาจารย์สอน actบอกเทียบได้กับ ปลัดค่ะ (ส่วนตัวไม่ทราบค่ะ ไม่เคยสอบ กทม.เลย ว่าจะลองดูเหมือนกัน)
MITSU4658
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2013, 08:49:02 PM »

อืม ก็น่าจะคล้ายๆบ้างนะคะ ยังไงก็ขอบคุณคำแนะนำนะคะ
ผู้ผนึกมาร
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2013, 06:30:48 AM »

นั้นดิ จพง.ปกครองฯ เกื้อกูลกับสายงานอะไรของ เทศบาล,อบต.   งง

ผู้ผนึกมาร
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2013, 06:41:58 AM »

กลุ่มตำแหน่งสายงานที่เริ่มจากระดับ 3
  กลุ่มที่ 1
- เจ้าพนักงานปกครอง
- นักวิชาการปกครอง
- บุคลากร
- เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
- นักวิชาการประชาสัมพันธ์
- เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน
- นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล
- นักวิชาการศึกษา

dpm2
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 12:52:44 PM »

อืม ลืมสังเกต เจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการ  มันสายสาม ถ้าเทศบาลก็น่าจะเจ้าหน้าที่บริหารงานทะเบียนและบัตรครับ แก้ไขเมนท์แรก
seemaw
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 03:04:45 PM »

ผมไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าถ้า เจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการ สายนี้จะเป็นสายปลัดโดยตรง สายนี้ของ กทม ไปได้ไกลถึงปลัด กทม (ระบบซี เดิม ระดับ 11 )
 (อย่างน้อย ไป ตันที่ ชำนาญการพิเศษ ระดับ 8 เดิม ส่วนมากจะไปเกษียน ที่ ผู้อำนวยการต้น-สูง ซี 9-10 เดิม) ถ้าสายอื่นของ กทม จะไปตันที่ ชำนาญการ ระดับ 7 ขึ้น ชำนาญการพิเศษไม่ได้ เพราะชำนาญการพิเศษ จะมีแค่คนเดียวในระดับฝ่ายของ กทม ก็คือชำนาญการพิเศษนั้นเอง
ส่วนมากตำแหน่ง เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการ-ชำนาญการพิเศษ จะโอนย้ายไปเป็น ปลัด อบต หรือ เทศบาล
(พูดง่ายๆสายปลัด เทียบเท่า  เจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการ (ปลัดอำเภอ ที่ทุกคนใฝ่ฝันสอบกัน) ถ้าใครอยู่ในตำแหน่งนี้ส่วนมากจะโอนย้ายไปเป็นปลัด เทศบาล อบต ซะส่วนใหญ่ .................ข้าราชการ กทม
อนาคต ความฝัน กำลังใจ
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 04:31:42 PM »

ผมไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าถ้า เจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการ สายนี้จะเป็นสายปลัดโดยตรง สายนี้ของ กทม ไปได้ไกลถึงปลัด กทม (ระบบซี เดิม ระดับ 11 )
 (อย่างน้อย ไป ตันที่ ชำนาญการพิเศษ ระดับ 8 เดิม ส่วนมากจะไปเกษียน ที่ ผู้อำนวยการต้น-สูง ซี 9-10 เดิม) ถ้าสายอื่นของ กทม จะไปตันที่ ชำนาญการ ระดับ 7 ขึ้น ชำนาญการพิเศษไม่ได้ เพราะชำนาญการพิเศษ จะมีแค่คนเดียวในระดับฝ่ายของ กทม ก็คือชำนาญการพิเศษนั้นเอง
ส่วนมากตำแหน่ง เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการ-ชำนาญการพิเศษ จะโอนย้ายไปเป็น ปลัด อบต หรือ เทศบาล

(พูดง่ายๆสายปลัด เทียบเท่า  เจ้าพนักงานปกครองปฏิบัติการ (ปลัดอำเภอ ที่ทุกคนใฝ่ฝันสอบกัน) ถ้าใครอยู่ในตำแหน่งนี้ส่วนมากจะโอนย้ายไปเป็นปลัด เทศบาล อบต ซะส่วนใหญ่ .................ข้าราชการ กทม

ความคิดเห็นนี้ใช่เลย  ถูกต้อง

ข้าราชการวันธรรมดา
ชาวนา วันหยุด
MITSU4658
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กันยายน 2013, 07:36:45 PM »

ความรู้แน่นจังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์