เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435011 กระทู้ ใน 35585 หัวข้อ- โดย 184409 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Lackawanna phanchot

23 พฤศจิกายน 2014, 04:19:10 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)สมัครสอบแข่งขันเป็นข้าราชการหรือพนักงานส่วนท้องถิ่น ปี 2556 ตั้งแต่วันที่ 4 -26 ธันวาคม 2556
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสอบแข่งขันเป็นข้าราชการหรือพนักงานส่วนท้องถิ่น ปี 2556 ตั้งแต่วันที่ 4 -26 ธันวาคม 2556  (อ่าน 6874 ครั้ง)
fffff
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2013, 08:54:25 AM »

ต้องวิ่งหานักการเมืองระดับประเทศนะ เท่าที่ได้รู้ข่าวมา โอ่ ประเทศไทย ท้องถิ่นไทย

salamboy
รองหัวหน้าเว็บ
*

thanawat_44@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013, 09:00:14 AM »

เฮ้อ  เหนื่อยกับข่าว นี้ขนาดยังไม่ประกาศก็ตีโพยตีพาย  แสดงว่าข้าราชการ เป็นเด็กเส้นกี่เปอร์เซ็นเนี้ย อ่านหนังสือรอดีที่สุด
คนมอดไฟ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 12:36:59 PM »

1
จริงครับท่าน ถ้าอุดเรื่องเด็กฝากได้...จะดีมาก  ตอนนี้ผมเห็นมีคนจ่ายตังค์ไปแล้วด้วยครับ แต่ดูลักษณะแล้วน่าจะเป็น พวกตกปลา...

คิดมากไป
sharpy
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 10:16:49 PM »

จริงครับท่าน ถ้าอุดเรื่องเด็กฝากได้...จะดีมาก  ตอนนี้ผมเห็นมีคนจ่ายตังค์ไปแล้วด้วยครับ แต่ดูลักษณะแล้วน่าจะเป็น พวกตกปลา...

ไม่ใช่ใครหรอก นายกกับปลัด วิ่งเข้า-วิ่งออก ศูนย์ราชการดิ่งเข้าท้องถิ่นกันทางเป็นมันเลยครับ 

นายก/ปลัด :เด็กผมจะลงนักพัฒฯ กับ จพง.ป้องกัน  คุณมีตำแหน่งที่ว่างให้เด็กผมลงมั้ยครับ?

หน.ท้องถิ่น จ.:นักพัฒฯเหลืออยู่ 2 ตำแหน่ง จะเลือกให้เด็กลง อบต.ไหนเลือกเอาเอง..ส่วน จพง.ป้องกันฯตอนนี้เต็มหมดเเล้วท่านมาติดต่อผมช้าไปครับ

นายก/ปลัด :มีตำแหน่งไหนที่ยังพอลงได้บ้างครับ?

หน.ท้องถิ่น จ.:วุฒิเด็กท่านลงตำแหน่ง จพง.พัสดุ ได้ ตอนนี้ยังว่าง 4 ตำแหน่งท่านเลือกที่ลงให้เด็กเอาเลย

นายก/ปลัด :โอเค.ครับ....ว่าแต่ท่านจะให้ผมเอาเงินมาให้หรือท่านเองจะให้เด็กไปเอาเอง

หน.ท้องถิ่น จ.:เดี๋ยวผมให้เด็กไปเอาเงินเองล่ะกัน วันสมัครสอบมันยังไม่กำหนดเลย จองเอาไว้ก่อนดีเเล้วผมจะได้ไม่ต้องมาวุ่นวายทีหลัง....

fffff
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2013, 09:10:32 AM »

ความจริงวันนี้คือความจริงครับ ได้ยินมากับหูเหมือนกันครับ  ปปช.ดีเอสไอ ไม่สามารถตรวจสอบทุจริตได้ถ้าเขาทำเป็นขบวนการเหมือนที่ท้องถิ่นเปิดสอบเอง
koy_kanhappy time
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 11:46:42 AM »

รับสมัครสอบวันที่ 18พ.ย.56นี้แต่ยังไม่เห็นประกาศเลย รอ รอ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนอายุจะเกินแล้ว อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเป็นเนื้องอกในสมองละ ไม่มีวี่แวว

<3
pharewaa
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 11:59:56 AM »

รอกัลปัยค่ะ
b40ccsp@ku.ac.th
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 01:05:47 PM »

เว๊บที่รับสมัครสอบ คือ เว๊บของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นใช่ไหมครับ หรือว่ามีเว๊บนอกเหนือจากนี้ ขอบคุณครับ
"kenchiro"
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 01:09:35 PM »

รอหนังสืออย่างเป็นทางการก่อนดีกว่า
**..theerapopng..**
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 03:57:59 PM »

รอต่อไป.....อ่านหนังสือรอๆๆ

อุปสรรคมีไว้พุ่งชน
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 09:36:53 AM »

ผมว่าตำแหน่งทั่วประเทศทั้งระดับ 1 - 3 ตามที่ประกาศนั้นยังน้อยไป เพราะองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นหลายแห่งไม่แจ้งข้อมูลให้กรมส่งเสริมฯ ตั้งใจเปิดสอบเอง
fffff
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 11:47:09 AM »

อัพเดทล่าสุด 13 พฤศจิกายน 2556 ข่าวเปิดรับสมัครสอบท้องถิ่น อบต เทศบาล อบจ โดยคณะกรรมการกลางการสอบแข่งขันพนักงานส่วนท้องถิ่น (กสถ.)

- การรับสมัครสอบแข่งขัน เพื่อรับบุคคลเข้ารับราชการกับ อปท......
..ผมเห็นหลายๆท่านไปแชร์ข้อความของพวก สำนักติว / พวกกลุ่ม,สมาคม ที่จัดฝึกอบรมเพื่อผลแห่งการสอบแข่งขัน / พวกขายหนังสือ และอีกหลายๆรูปแบบ ..แล้วรู้สึกเป็นข้อมูลที่ไม่มีมูลความจริง โดยเสนอข้อมูลผิดๆ ไปให้กลุ่มท้องถิ่นไปแชร์กัน และเพื่อหวังผลแห่งการขายหนังสือที่ตนเองและพรรคพวกผลิตขึ้นมา เท่านั้น
..หลายวันที่ผ่านมา มีคนโทรมาถามบ้าง ไลน์มาบ้าง ทิ้งข้อความไว้ในเฟสบ้าง เว็บเพจบ้าง ฯลฯ ว่าข่าวที่เขาปล่อยออกมา ว่าจะเริ่มรับสมัครวันที่ ๑๘ พฤศจิกายน ๕๖ จริงหรือไม่ ตามที่บางกลุ่มคนพยายามคิดและกำหนดวันขึ้นมาเอง (แถมไปเอาตรากรมฯ มาใส่ให้ดูน่าเชื่อถือเข้าไปอีก)เพื่อคนจะได้รีบซื้อหนังสือตน
...ผมนำเรียนพี่น้องท้องถิ่นอย่างนี้ครับ ในฐานะผมเป็นหนึ่งในกรรมการ ที่จัดให้มีการสอบแข่งขันในครั้งนี้นั้น ดังนี้
..๑..เรื่องสอบขณะนี้อยู่ระหว่างการลงนามใน TOR ระหว่างกรมท้องถิ่น กับ ทางมหาวิทยาลัยราชฎัคสวนดุสิต ว่าเราต้องการตกลงให้เขาดำเนินการอะไรบ้าง อย่างไร
..๒..หลังจากลงนามแล้วเป็นหน้าที่ของกรรมการ กสถ.มาพิจารณาเรื่อง วันประกาศรับสมัคร / วันสิ้นสุด /วันประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบ / วันสอบ / วันประกาศผลสอบ / วันสัมภาษณ์ ฯลฯ ซึ่งขณะนี้ทางกรรมการ กสถ.กำลังรอผลการลงนามระหว่าง กรมฯ กับ สวนดุสิต
....พี่น้องท้องถิ่นทั้งหลาย โปรดรอผลการประชุมจากผมครับ ถ้าหากเรื่องนี้คืบหน้าเมื่อไหร่ ในเรื่องการกำหนดวันรับสมัคร ว่าที่ไหนบ้าง เมื่อไหร่ อย่างไร ผมจะรีบมาแจ้งให้ท่านๆ ทราบกันโดยเร็วต่อไป
...ที่สำคัญ ตอนนี้ทราบข่าวว่ามีคนไปอ้างชื่อผม ว่าช่วยเหลือได้และให้เสียตังค์ผ่านเขา เพื่อมาให้ผม ถ้าหากใครไปอ้างชื่อผม ผมอยากให้พวกเราแจ้งความดำเนินคดีหรือไม่ช่วยอัดวีดีโอ หรืออัดเทปไว้ แล้วช่วยแจ้งมายังผมด้วยครับ เราต้องช่วยกันกำจัดพวกเหลือบเหล่านี้ รวมทั้งกลุ่มอื่นๆ ทราบว่ามีการเรียกเก็ษเงินเพื่อเป็นค่าดำเนินการก่อน บางคนเจอ ๓๐,๐๐๐ บาทบ้าง ๕๐,๐๐๐ บาทก็มี ช่วยกันครับ สำคัญพวกเราเองอย่าไปจ่าย อย่าไปหลงเชื่อว่าใครช่วยได้ การสอบครั้งนี้ ผมในฐานะกรรมการ จะป้องกันการทุจริตให้เข็มแข็งที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพื่อผลแห่งการได้คนที่มีคุณภาพมาทำงานกับท้องถิ่นต่อไป
....เพราะฉะนั้น ๑๘ พ.ย.๕๖ ยังไม่มีการรับสมัครครับ....
ด้วยความเคารพ
ปลัดเชื้อ ฮั่นจินดา
๑๒/๑๑/๕๖
orange_pp
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 11:57:47 AM »

ขอบคุณค่ะสำหรับการแจ้งข่าว.....สรุปว่ารอต่อไปอีกแบบไม่มีกำหนดค่ะ...เฮ่อ!!!!!
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 12:22:37 PM »

ถึงว่าซิ ขนาดเว็บของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น กระทรวงมหาดไทย ยังไม่มีแบนเนอร์ หรือลิงค์รับสมัครเลยครับ
ประพันธ์ เวารัมย์
เซียน(GURU)
*

แบ่งปันความรู้สู่ความก้าวหน้า

valrom2009@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 11:53:01 AM »

เว็บไซต์  http://pun2013.bth.cc
เฟตบุ๊ค  https://www.facebook.com/prapun2523
ทวิสเตอร์ https://twitter.com/valrom2012
Line ID = pun2013
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์