งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: วุฒิการศึกษา ช่างเครื่องยนต์

• jeab009
  • 6
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 16/ธ.ค./2013, 01:44:06 PM
5619 ครั้ง
LINE it!
หมายถึงคนที่จบในสาขาใดบ้างครับ  โทรไปถาม Call center  เขาบอกว่า คนที่จบช่างยนต์สมัคร ไม่ได้เพราะตัวอักษรเขียนไม่เหมือนกัน

19 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 coldman365 09/มิ.ย./2014, 06:15:48 AM

สงสัยประเด็นเดียวกันเลยครับ
รบกวนสอบถามผู้รู้กรณี วุฒิการศึกษา ช่างเครื่องยนต์ครับ

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย 1
ในใบประกาศนียบัตร + ระเบียนแสดงผลการเรียนของผม มันระบุว่า
สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพ
ประเภทวิชา อุตสาหกรรม
สาขาวิชา เครื่องกล
สาขางาน ยานยนต์

ไม่มีคำไหนแสดงวุฒิการศึกษาช่างเครื่องยนต์เลย

ลักษณะนี้จะมีปัญหาคุณวุฒิไม่ตรงหรือไม่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

เซียน(GURU)

#2 korat. 09/มิ.ย./2014, 12:28:48 PM

คุณวุฒิตรงกับตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยครับ...อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา...ผมมีหนังสือหารือสนใจเมล์มาครับ...ใช้ยืนยันได้....เพราะว่าคุณวุฒิมีเนื้อเกี่ยวกับวิชาช่างเครื่องยนต์ไม่น้อยกว่า ๓๐ หน่วยกิต

[/color] e;y

#3 coldman365 11/มิ.ย./2014, 09:59:40 PM

คุณวุฒิตรงกับตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยครับ...อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา...ผมมีหนังสือหารือสนใจเมล์มาครับ...ใช้ยืนยันได้....เพราะว่าคุณวุฒิมีเนื้อเกี่ยวกับวิชาช่างเครื่องยนต์ไม่น้อยกว่า ๓๐ หน่วยกิต

[/color] e;y

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ รบกวนส่งให้ผมด้วยนะครับพี่
narongyos365@hotmail.com ครับ

เซียน(GURU)

#4 korat. 12/มิ.ย./2014, 07:21:13 AM

[/color e;y

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ รบกวนส่งให้ผมด้วยนะครับพี่

:th\
ส่งให้แล้วครับ....ขอให้โชคดี

#5 coldman365 12/มิ.ย./2014, 08:27:43 AM

[/color e;y

:th\
ส่งให้แล้วครับ....ขอให้โชคดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

หัวหน้าเว็บ

#6 เอราวัณ 11 30/ต.ค./2014, 07:14:50 AM

ขอด้วยครับ .....vidva007@hotmail.com

#7 JOE39NAVY 24/ธ.ค./2014, 04:35:28 PM

ขอด้วย ครับพี่   ก.อบต.ระยอง บอกวุฒิไม่ตรง  ผมก็จบ ประเภทวิชา อุตสาหกรรม
สาขาวิชา เครื่องกล สาขางาน เทคนิคยานยนต์   จะโอนไป ป้องกัน 4  แต่ ก.อบต.ปลายทาง มติ รับโอนแล้ว แต่ต้นทาง บอกวุฒิไม่ตรง ผมขอด่วนครับพี่ จะเอาไปยืนยัน อนุ ก.อบต.ระยอง พรุ่งนี้ื  chaiyakrit39@gmail.com  ขอบคุณครับ

#8 suda12 16/ก.พ./2015, 05:13:34 PM

รบกวนขอหนังสือตัวนี้ด้วยนะคะ  คือพี่ที่ทำงานได้ใช้วุฒินี้เหมือนกัน   awnoy@hotmail.com  คะ

เซียน(GURU)

#9 korat. 20/ก.พ./2015, 06:26:30 PM

ลองใส่เลขหนังสือคนหาในกูเกิ้นดูครับ  พอดีคอมผมพังซ่อมอยู่ซ่อมเสร็จจะรีบส่งให้ครับ

#10 gonepx 16/ต.ค./2015, 08:29:18 PM

รบกวนขอหนังสือตัวนี้ด้วยครับ อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา  เมลล์ gonepx@hotmail.co.th
ขอบคุณล้วงหน้าครับ

เซียน(GURU)

#11 korat. 17/ต.ค./2015, 03:23:16 PM

รบกวนขอหนังสือตัวนี้ด้วยครับ อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา  เมลล์ gonepx@hotmail.co.th
ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ส่งให้แล้วครับ...ขอให้โชคดีครับ

:wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:

รองหัวหน้าเว็บ

#12 nontakron 26/ต.ค./2015, 10:57:44 AM

ขอด้วยคับ nontakronnn@hotmail.com ขอบคุณคับ

รองหัวหน้าเว็บ

#13 nontakron 28/ต.ค./2015, 10:55:20 AM

ได้รับลับแล้วคับ ขอบคุณคับ

#14 fireman indy 04/พ.ย./2015, 09:42:10 AM

รบกวนขอด้วยครับผม chaladyam_noom@hotmail.com