เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430963 กระทู้ ใน 34781 หัวข้อ- โดย 182263 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: eratchawa

02 กันยายน 2014, 04:07:27 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นชุมชนการสอบห้องแจกข้อสอบ ขอข้อสอบตำแหน่งผู้ช่วยเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล สอบเกี่ยวกับอะไรบ้างค่ะ..
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำแหน่งผู้ช่วยเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล สอบเกี่ยวกับอะไรบ้างค่ะ..  (อ่าน 4609 ครั้ง)
KClove
หัวหน้าเว็บ
*

^มีความสุขเล็กๆในใจ^

« เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 12:21:13 AM »

พนักงานจ้าง ตำแหน่ง ผช.เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ของ อบจ. ค่ะ
อยากทราบว่าเค้าสอบเกี่ยวกับอะไรบ้าง
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ

++ขอบคุณค่ะ++

pidman
นายกเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 12:45:53 PM »

มาตรฐานกำหนดตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล (พนักงานส่วนท้องถิ่น) ซึ่งก็คือ "ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล" (พนักงานจ้างตามภารกิจ) นั่นเอง   ดังนี้
ลักษณะงานที่ปฏิบัติ
         แยกประเภทเอกสารข้อมูลให้ตรงกับชนิดของบัตรที่ได้วางรูปไว้แล้ว  หรือให้ตรงกับกระดาษ
เทป  หรือเทปแม่เหล็ก  หรือจานแม่เหล็ก  ที่จำแนกไว้แล้ว  บันทึกข้อมูลลงในบัตร  หรือเทป  หรือจานแม่เหล็ก
เพื่อใช้กับเครื่องคอมพิวเตอร์  โดยใช้เครื่องเจาะหรือเครื่องบันทึก  และปฏิบัติหน้าที่อื่นที่เกี่ยวข้อง

คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่ง
ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพ  หรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้  ทุกสาขาซึ่งศึกษาวิชาการคอมพิวเตอร์
มาไม่น้อยกว่า 6 หน่วยกิต  และมีความสามารถในการบันทึกข้อมูลภาษาไทยไม่น้อยกว่านาทีละ 42 คำ 
และภาษาอังกฤษไม่น้อยกว่านาทีละ 30 คำ

ความรู้ความสามารถที่ต้องการ
1.  มีความรู้ในการใช้เครื่องเจาะหรือเครื่องบันทึกข้อมูลอย่างเหมาะสมแก่การปฏิบัติงาน                           ในหน้าที่
2.  มีความรู้ความเข้าใจในกฎหมายว่าด้วยระเบียบข้าราชการพลเรือน  กฎหมายว่าด้วย                  ระเบียบบริหารราชการแผ่นดิน  และกฎหมาย  กฎ  ระเบียบ  และข้อบังคับอื่นที่ใช้ในการปฏิบัติงานในหน้าที่
3.  มีความรู้ความสามารถในการปฏิบัติงานธุรการ  และงานสารบรรณอย่างเหมาะสม                       แก่การปฏิบัติหน้าที่
         4.  มีความรู้ความสามารถในการใช้ภาษาอย่างเหมาะสมแก่การปฏิบัติงานในหน้าที่
         5.  มีความสามารถในการปฏิบัติหน้าที่ด้วยความละเอียดแม่นยำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์