เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

432151 กระทู้ ใน 34957 หัวข้อ- โดย 182876 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: NuengOzone

20 กันยายน 2014, 10:52:59 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นชุมชนการสอบห้องแจกข้อสอบ ขอข้อสอบแนวข้อสอบ พนักงานจ้าง อบจ.
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวข้อสอบ พนักงานจ้าง อบจ.  (อ่าน 8306 ครั้ง)
KClove
หัวหน้าเว็บ
*

^มีความสุขเล็กๆในใจ^

« เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 06:20:34 PM »

พอดี เมื่อวันที่  25 เม.ย. เพิ่งจะไปสอบ พนักงานจ้างของ อบจ.ปัตตานี มาค่ะ
ตำแหน่ง ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล  เลยอยากจะมาบอกเล่าแนวข้อสอบซักหน่อย...

m;5 m;5 m;5

การสอบครั้งนี้ มีการสอบ ทั้ง ภาค ก , ภาค ข และ ภาค ค
วันที่  25 เม.ย. ที่ผ่านมา  ได้ไปทำการสอบ ภาค ก  และ ภาค ข ค่ะ

m;4 m;4 m;4

ภาค ก   (100 ข้อ   100  คะแนน)
- ข้อสอบคล้ายกับ การสอบ อปท. ที่ผ่านมานี่เองน่ะค่ะ
คือ  อนุกรม  , การจับใจความสำคัญ  , หาคำสัมพันธ์  , การเติมคำในช่องว่าง อย่างเหมาะสม
      การเรียงลำดับข้อความ  ,  ข่าวต่างๆ  , พรบ.อบจ  และ อื่นๆ

และก็มีคำถามทั่วๆไปด้วยน่ะค่ะ
เช่น
1.   รางวัลแมกไซไซเป็นของประเทศใด
2.   นายก อบจ.ชื่ออะไร
3.   ใครดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรียาวนานที่สุด
4.   ไข้หวัดนกเกิดจากเชื้อไวรัสชนิดใด
5.   ในหลวงครบรอบ 80 พรรษา เมื่อ พศ.ใด   
ยังมีคำถามความรู้รอบตัวอีกหลายข้อน่ะค่ะ..แต่จำได้เท่านี้จริงๆ

m;3 m;3 m;3

ภาค ข   (100 ข้อ   100  คะแนน)

-ความรู้ความสามารถเฉพาะตำแหน่ง  ผช.เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล

คือ   รัฐธรรมนูญ พ.ศ.2550 , เศรษฐกิจพอเพียง  , การกำหนดแผนและขั้นตอนการกระจายอำนาจ  ,
   ข้อมูลข่าวสารของทางราชการ  ,  ความรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์  (อ่านเยอะๆน่ะค่ะ เพราะต้องใช้ปฎิบัติงาน)
  (หากเป็น จนท.ธุรการ  ออกเกี่ยวกับ งานสารบรรณ และหลักการเขียนหนังสือราชการค่ะ)

e;y e;y e;y

นี่แหละค่ะที่ได้ไปสอบมา  เพื่อนคนไหนจะไปสอบ พนักงานจ้าง อบจ. ก็อ่านให้เยอะน่ะค่ะ
ส่วนดิฉันก็รอลุ้นการประกาศผล สอบ ภาค ค   1 พ.ค. นี้

**แต่ว่า  อบจ. บางที่ อาจออกสอบไม่เหมือนกันน่ะค่ะ
    อบจ.พัทลุง ออกสอบเฉพาะ  ภาค  ข  และ  ค  เท่านั้น

*แต่อ่านไว้เถอะค่ะ  จะดีสำหรับตัวท่านเอง*

e;y++++สู้สู้น่ะค่ะทุกคน++++ e;y

shrekpink
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 02:11:19 PM »

ขอบคุณมากนะคร้า
konli
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 06:18:26 PM »

ขอบคุณนะคะ กำลังจะไปสอบเหมือนกัน ตำแหน่งผู้ช่วยนักวิชาการพัสดุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์