งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ถามผู้รู้กรณี วุฒิการศึกษา ช่างเครื่องยนต์ครับ

• gonepx
  • 4
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 16/ต.ค./2015, 09:33:54 PM
808 ครั้ง
LINE it!
รบกวนสอบถามผู้รู้กรณี วุฒิการศึกษา ช่างเครื่องยนต์ครับ

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย 1
ในใบประกาศนียบัตร + ระเบียนแสดงผลการเรียนของผม มันระบุว่า
สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพ
ประเภทวิชา อุตสาหกรรม
สาขาวิชา เครื่องกล
สาขางาน ยานยนต์

ไม่มีคำไหนแสดงวุฒิการศึกษาช่างเครื่องยนต์เลย

ลักษณะนี้จะมีปัญหาคุณวุฒิไม่ตรงหรือไม่ครับ

แล้วมีคนเคยตอบแบบนี้จะหาหนังสือตัวนี้จากไหนครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คุณวุฒิตรงกับตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยครับ...อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา...ผมมีหนังสือหารือสนใจเมล์มาครับ...ใช้ยืนยันได้....เพราะว่าคุณวุฒิมีเนื้อเกี่ยวกับวิชาช่างเครื่องยนต์ไม่น้อยกว่า ๓๐ หน่วยกิต

4 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 gonepx 16/ต.ค./2015, 09:36:35 PM

ท่านใดมีหนังสือตัวนี้รบกวนด้วยนะครับ อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา ส่งmail มาให้จะขอบพระคุณมากๆ ครับ gonepx@hotmail.co.th

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 kongwilai9921 16/พ.ค./2019, 12:02:38 PM

:wanwan013:

รบกวนสอบถามผู้รู้กรณี วุฒิการศึกษา ช่างเครื่องยนต์ครับ

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย 1
ในใบประกาศนียบัตร + ระเบียนแสดงผลการเรียนของผม มันระบุว่า
สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพ
ประเภทวิชา อุตสาหกรรม
สาขาวิชา เครื่องกล
สาขางาน ยานยนต์

ไม่มีคำไหนแสดงวุฒิการศึกษาช่างเครื่องยนต์เลย

ลักษณะนี้จะมีปัญหาคุณวุฒิไม่ตรงหรือไม่ครับ

แล้วมีคนเคยตอบแบบนี้จะหาหนังสือตัวนี้จากไหนครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คุณวุฒิตรงกับตำแหน่งเจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยครับ...อ้างจากหนังสือที่ มท ๐๘๐๙.๕/๙๕๖ ลงวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เรื่องหารือคุณวุฒิการศึกษา...ผมมีหนังสือหารือสนใจเมล์มาครับ...ใช้ยืนยันได้....เพราะว่าคุณวุฒิมีเนื้อเกี่ยวกับวิชาช่างเครื่องยนต์ไม่น้อยกว่า ๓๐ หน่วยกิต

ส่งให้หน่อยครับ
kongwilai.wk@gmail.com

รองหัวหน้าเว็บ

#3 vidva 007 21/พ.ค./2019, 09:33:05 AM

สอบได้ ตรง

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#4 ส.เสือ™ 27/พ.ค./2019, 10:26:06 AM

ผู้สมัครสามารถติดต่อได้ที่สำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลท้องถิ่น โทร 063-2379888 ในวันเวลาราชการ