งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: คุณวุฒิที่ใช้สอบตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการ

• Weeraphan k.
  • 8
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 29/ส.ค./2016, 11:03:27 PM
1941 ครั้ง
LINE it!
ผมสงสัยตรงศึกษาวิชาคอมพิวเตอร์ไม่น้อยกว่า 6 หน่วยกิต คือ วิชาที่ได้ใช้คอมพิวเตอร์หรืออย่างไรครับ เช่น COMPUTER PROGRAMMING ,  การเขียนแบบ cad cam ที่เป็นโปรแกรมในคอมพิวเตอร์ นับเป็นวิชาคอมพิวเตอร์ไหมครับ หรือ ต้องเป็นคอมพิวเตอร์พื้นฐานอย่างเดียว

5 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 30/ส.ค./2016, 12:17:46 AM

ผมสงสัยตรงศึกษาวิชาคอมพิวเตอร์ไม่น้อยกว่า 6 หน่วยกิต คือ วิชาที่ได้ใช้คอมพิวเตอร์หรืออย่างไรครับ เช่น COMPUTER PROGRAMMING ,  การเขียนแบบ cad cam ที่เป็นโปรแกรมในคอมพิวเตอร์ นับเป็นวิชาคอมพิวเตอร์ไหมครับ หรือ ต้องเป็นคอมพิวเตอร์พื้นฐานอย่างเดียว

วิชาที่เรียนเกี่ยวข้องกับคอมพิวเตอร์ได้ทุกวิชาครับ
หากในกรณีไม่ชัดเจน ก็จะมีการหารือคุณวุฒิ ย้อนกลับไปให้สถาบันการศึกษารับรองหน่วยกิตที่เรียนครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 ben49 30/ส.ค./2016, 02:16:25 PM

ขอสอบถามค่ะว่าใบประกาศอบรมคอมพิวเตอร์ 12 ชั่วโมงในตำแหน่งธุรการ  ถ้าใบประกาศอบรมออกให้หลังวันที่ มีการประกาศผลสอบ ถ้าสอบผ่านสามารถนำใบประกาศนี้ไปใช้ได้ไหมค่ะ  มีกำหนดระยะเวลาไหมค่ะว่าใบประกาศอบรมคอมพิวเตอร์ 12 ชั่วโมง  ต้องมีมาก่อนวันสมัครสอบ ค่ะ  รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ 

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#3 SpeeDle 30/ส.ค./2016, 08:28:55 PM

ขอสอบถามค่ะว่าใบประกาศอบรมคอมพิวเตอร์ 12 ชั่วโมงในตำแหน่งธุรการ  ถ้าใบประกาศอบรมออกให้หลังวันที่ มีการประกาศผลสอบ ถ้าสอบผ่านสามารถนำใบประกาศนี้ไปใช้ได้ไหมค่ะ  มีกำหนดระยะเวลาไหมค่ะว่าใบประกาศอบรมคอมพิวเตอร์ 12 ชั่วโมง  ต้องมีมาก่อนวันสมัครสอบ ค่ะ  รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ 
ตามมาตรฐานไม่ได้กำหนดเงื่อนไขว่าต้องได้รับมาตอนไหนนะครับ แต่ต้องได้รับมาก่อนบรรจุ ไม่อย่างนั้นจะบรรจุไม่ได้
ตามที่เคยเห็นตามประกาศก็บอกเพียงว่า หากปรากฎภายหลังว่าผู้สมัครมีคุณสมบัติไม่ตรงตามมาตรฐานกำหนดตำแหน่งที่สมัคร อาจจะไม่ได้รับการบรรจุ ซึ่งเราต้องรับรองตนเองตั้งแต่สมัครแล้วว่าเรามีคุณสมบัติถูกต้องตรงตามมาตรฐานตำแหน่งตั้งแต่สมัครสอบครับ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#4 ส.เสือ™ 30/ส.ค./2016, 09:09:59 PM

ณ วันที่คุณกรอกข้อมูลสมัครสอบ
ก็ต้องมีคุณสมบัติครบถ้วนตามมาตรฐานกำหนดตำแหน่งครับ

เมื่อถึงเวลายื่นเอกสาร ถ้าไม่มีหรือไม่ครบถ้วน สิ่งที่สอบมาก็ "ศูนย์เปล่า"

เจ้าหน้าที่ใหม่

#5 ViVor 28/ก.ย./2018, 01:09:18 PM

ขอสอบถามหน่อยค่ะ อยากสอบธุรการ
ในใบทรานสคิป มีวิชา
คอมพิวเตอร์เพื่อการถ่ายภาพ1  3หน่วยกิต
คอมพิวเตอร์เพื่อการถ่ายภาพ2  3หน่วยกิต
คอมพิวเตอร์เพื่อการผลิตภาพยนตร์ 3หน่วยกิต
สามารถใช้สมัครได้ไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ