งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขอสอบถามการเลื่อนระดับ จากปฏิบัติงาน ไป ชำนาญงาน ตำแหน่งนายช่างโยธาหน่อยครับ

• kobboy
  • 7
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 07/ต.ค./2016, 11:32:59 AM
968 ครั้ง
LINE it!
สอบถามครับ...ตำแหน่งนายช่างโยธาปฏิบัติงาน ที่ปรับเปลี่ยนมาจากช่างโยธา (สายงานเริ่มต้นระดับ 1) โดยที่ไม่มีวุฒิ ปวส.ก่อนได้รับการบรรจุ คือมาเรียน ปวส. หลังจากได้บรรจุแล้ว ถ้าอายุราชการครบ 4 ปี แล้ว สามารถเลื่อนขึ้นชำนาญงานได้หรือไม่ครับ แล้วเงินเดือนไม่ถึงขั้นตำ่สุดของระดับชำนาญงาน เกี่ยวมั้ยครับ...รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ / ขอบคุณครับ

2 ความคิดเห็น

สมาชิกในตำนาน
นายกเว็บ

#1 สล่า ภูธร 07/ต.ค./2016, 03:38:37 PM

ของคุณเคสเดียวกับผม ครับ ผมก็บรรจุ ปวช. แล้วมาเรียน ปวส. ครับ จบหลังบรรจุ แล้วปรับสายงาน เป็น นายช่าง และ ระแบบ แท่ง ปวช /ปวส เป็นแท่งเดียวกัน คุณครบ 4 ปี แล้วมี ปวส ก็ปรับได้ครับ แต่เงินเดือนต้องเตะขั้นต่ำ ของ ชำนาญงานครับ
กฏฏง่ายๆครับ 1. มีวุติ 2.อายุราชการครบเกณท์ 3. เงินเดือนแตะขั้นต่ำ

เซียน(GURU)

#2 paiy 24/พ.ย./2016, 10:44:24 AM

ของคุณเคสเดียวกับผม ครับ ผมก็บรรจุ ปวช. แล้วมาเรียน ปวส. ครับ จบหลังบรรจุ แล้วปรับสายงาน เป็น นายช่าง และ ระแบบ แท่ง ปวช /ปวส เป็นแท่งเดียวกัน คุณครบ 4 ปี แล้วมี ปวส ก็ปรับได้ครับ แต่เงินเดือนต้องเตะขั้นต่ำ ของ ชำนาญงานครับ
กฏฏง่ายๆครับ 1. มีวุติ 2.อายุราชการครบเกณท์ 3. เงินเดือนแตะขั้นต่ำ
หนังสือหารือ เพิ่งออกครับ

ต้องแตะ ท 5 ขั้น 3 ของบัญชี 4 ครับ