งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: วุฒิ ป.ตรี คอมธุรกิจ 4 ปีต่อเนื่อง(ไม่มีวุฒิ ปวส.) สอบธุรการ 2 ได้ไหมครับ

• bmbuddhist
  • 8
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 08/พ.ย./2016, 02:38:08 PM
3377 ครั้ง
LINE it!
รู้สึกค้างคาใจมานานมากครับ สรุปคือ วุฒิ ป.ตรี 4 ปีต่อเนื่อง(บธบ.สาขาคอมธุรกิจ) **โดยที่ไม่มีวุฒิ ปวส.เลย จะสามารถลงสอบธุรการ 2 ได้ไหมครับ เป็นคำตอบสุด้าย รบกวนท่านผู้รู้ไขข้อกระจ่างให้ผมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ :wanwan011:

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 08/พ.ย./2016, 05:17:43 PM

ใช้ได้ครับ มาตรฐานกำหนดตำแหน่งของ ก.กลางไม่ได้จำกัดไว้แค่ ปวส. มีวุฒิสูงกว่า ปวส. ก็ได้ครับ แต่อัตราเงินเดือนของตำแหน่งในแท่งทั่วไปท่านจะได้เท่ากับวุฒิ ปวส.นะครับ
ผมมีวุฒิ ป.ตรี ยังบรรจุ จพง.ธุรการปฏิบัติงาน(ซี 2 เดิม) ได้เลย