งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ก กลางลงมติ "ยกเลิกบัญชีสอบ 8 อบต.แม่ฮ่องสอน" ปลดผู้สอบได้ให้ออกจากราชการ

เซียน(GURU)

#15 chatchai130520 29/ธ.ค./2016, 04:37:34 PM

ตอนออกข้อสอบยังไม่ผิด..พอข้อสอบถูกคนออกข้อสอบเองนำไปให้ผู้สอบโดยมิชอบและผู้สอบได้ไปใช้ในการสอบครั้งนั้น...ความผิดเกิดขึ้นทันที...ผมเข้าใจแบบนี้นะ..ส่วนใครจะผิดอย่างไรอยู่ที่ชั้นสอบสวนอีกที

ผมคิดเหมือนความเห็นนี้ครับ มันต้องมีอะไรที่มากกว่านี้ ที่ต้องรอสอบสวนเชิงลึกต่อไป

รองหัวหน้าเว็บ

#16 phata2208875 02/ม.ค./2017, 05:11:29 AM

ตอนออกข้อสอบยังไม่ผิด..พอข้อสอบถูกคนออกข้อสอบเองนำไปให้ผู้สอบโดยมิชอบและผู้สอบได้ไปใช้ในการสอบครั้งนั้น...ความผิดเกิดขึ้นทันที...ผมเข้าใจแบบนี้นะ..ส่วนใครจะผิดอย่างไรอยู่ที่ชั้นสอบสวนอีกที

ผมคิดเหมือนความเห็นนี้ครับ มันต้องมีอะไรที่มากกว่านี้ ที่ต้องรอสอบสวนเชิงลึกต่อไป
คนที่ไปสอบโดยสุจริตมีเยอะแยะไปมากกว่าผู้ที่อาจทุจริตด้วยซ้ำ..เยะอะยกเลิกบัญชีถูกต้องหรา..ใครผิดว่าหาตัวเฉพาะคนผิดสิคับ...ไม่ใช่หาคนผิดไม่ได้กลัวเจอตอใหญ่..แล้วมาล้มกระดาน  ไร้จรรยาบรรณไร้ความรับผิดชอบ