งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น เปิดสอบเป็น "พนักงานราชการทั่วไป" 19 อัตรา

เมื่อ: 04/ม.ค./2017, 10:47:44 PM
87412 ครั้ง
LINE it!
กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ประกาศรับสมัครบุคคลเพื่อเลือกสรรเป็นพนักงานราชการทั่วไป ตำแหน่งพนักงานวิเคราะห์นโยบายและแผน และตำแหน่งพนักงานวิชาการศึกษา

กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น โดยคณะกรรมการดำเนินการสรรหาและเลือกสรรพนักงานราชการทั่วไป ตำแหน่งพนักงานวิเคราะห์นโยบายและแผน และตำแหน่งพนักงานวิชาการศึกษา ประกาศเรื่อง รับสมัครบุคคลเพื่อเลือกสรรเป็นพนักงานราชการทั่วไป กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น รายละเอียด ดังนี้

ตำแหน่งที่รับสมัคร
        1. พนักงานวิเคราะห์นโยบายและแผน จำนวน 17 อัตรา
        2. พนักงานวิชาการศึกษา จำนวน 2 อัตรา

คุณสมบัติ
        - พนักงานวิเคราะห์นโยบายและแผน  วุฒิปริญญาตรีหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกันทุกสาขาวิชาที่ ก.พ.. รับรอง
        - พนักงานวิชาการศึกษา วุฒิปริญญาโทหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกันในสาขาวิชาศึกษาศาสตร์ที่ ก.พ. รับรอง และมีประสบการณ์ในงานด้านการศึกษาเป็นเวลาไม่น้อยกว่า 2 ปี นับตั้งแต่วันที่สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาโทหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกันในสาขาวิชาศึกษาศาสตร์ โดยจะต้องมีหนังสือรับรองการทำงานฉบับจริงจากหน่วยงาน ที่แสดงถึงประสบการณ์ในงานด้านการศึกษามาแสดงในวันเข้ารับการประเมินสมรรถนะครั้งที่ 2

เงินเดือน (ค่าตอบแทน)
        - พนักงานวิเคราะห์นโยบายและแผน ได้ค่าตอบแทน 18,000 บาท
        - พนักงานวิชาการศึกษา  ได้ค่าตอบแทน 21,000 บาท

ระยะเวลาการจ้าง
        นับตั้งแต่วันที่ทำสัญญาจ้างถึงวันที่ 30 กันยายน 2563

การรับสมัคร
        ผู้ประสงค์จะสมัครสอบ สามารถสมัครได้ทางระบบอินเทอร์เน็ต ตั้งแต่วันที่ 16-24 มกราคม 2560 ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่เว้นวันหยุดราชการ ทาง https://dla.job.thai.com

อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

8 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 wichianbook 05/ม.ค./2017, 09:05:04 PM

ขอบคุณครับพี่เสือ
นักวิเคราะห์ ทำงานในกองส่วนกลางเหรอครับ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#2 ส.เสือ™ 05/ม.ค./2017, 09:10:29 PM

ขอบคุณครับพี่เสือ
นักวิเคราะห์ ทำงานในกองส่วนกลางเหรอครับ

17 อัตรา ครั้งแรกนี้จะมีได้ทำที่กรมฯ (ส่วนกลาง) และจะมีบางส่วนถูกส่งไปทำที่จังหวัด (ภูมิภาค) ครับ

นายกเว็บ

#3 hiroyuki 08/ม.ค./2017, 11:44:50 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

#4 wichianbook 09/ม.ค./2017, 05:35:47 PM

ขอความรู้ครับ พนักงานวิเคราะห์ มีบ้านพักให้ไหมครับ หรือเช่าเองครับ เฉพาะส่วนภูมิภาคนะครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#5 anubizza 16/ม.ค./2017, 01:34:20 PM

อาจารย์ครับ   สอบที่ กทม . หรอครับ ส่วนใหญ่ 

เจ้าหน้าที่ใหม่

#6 Ekkapol0223 16/ม.ค./2017, 04:05:27 PM

อยากทราบเหมือนกันครับว่าพนักงานราชการ ส่วนกลาง(ในกรม) และส่วนภูมิภาค(ตจว.) มีบ้านพักที่ไม่มีค่าใช้จ่ายหรือไม่แพงของส่วนราชการให้ไหมครับ ขอบคุณครับ

#7 wichianbook 16/ม.ค./2017, 08:18:47 PM

อาจารย์ครับ   สอบที่ กทม . หรอครับ ส่วนใหญ่ 

http://www.thailocalmeet.com/index.php/topic,54093.msg484208.html#msg484208

ลองดูข้อมูลสอบคราวที่แล้วครับ

#8 wichianbook 16/ม.ค./2017, 09:08:14 PM

http://www.thailocalmeet.com/index.php/topic,54093.msg484208.html#msg484208