งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: นักวิชาการเกษตร

• Happy :D
  • 8
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 17/พ.ค./2017, 07:08:23 PM
552 ครั้ง
LINE it!
ช่วยแนะนำหนังสือสอบ ภาค ข นักวิชาการเกษตร  หน่อยครับ หายากมากๆเลย หรือเป็นแนวทางก็ได้ครับ พรบ อะไรบ้าง ความรู้เฉพาะตำแหน่งแนวไหน รบกวนพี่ๆ นักวิชาการเกษตร ด้วยครับ :wanwan017:

1 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 18/พ.ค./2017, 10:25:28 AM

ช่วยแนะนำหนังสือสอบ ภาค ข นักวิชาการเกษตร  หน่อยครับ หายากมากๆเลย หรือเป็นแนวทางก็ได้ครับ พรบ อะไรบ้าง ความรู้เฉพาะตำแหน่งแนวไหน รบกวนพี่ๆ นักวิชาการเกษตร ด้วยครับ :wanwan017:

จากการสอบ โดย กสถ. เมื่อครั้งที่ผ่านมา
ลองดูหัวข้อที่เขากำหนดสอบในภาค ข มี ดังนี้

ดังนั้น แนะนำให้ลองหาหนังสือ เอกสาร มาศึกษาเองตามหัวข้อ จะดีกว่าครับ
หากจะหาหนังสือเฉพาะๆๆภาค ข เจาะจงเลย คงหายากครับ