งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ตัวอย่างการแต่งกายของผู้เข้าสอบบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น 'เสื้อยืด-กางเกงวอร์ม'

เมื่อ: 14/ก.ย./2017, 03:43:32 PM
142084 ครั้ง
LINE it!
ตัวอย่างการแต่งกายของผู้เข้าสอบบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น ใส่เสื้อยืด-กางเกงวอร์ม

ศูนย์อำนวยการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุเป็นข้าราชการหรือพนักงานส่วนท้องถิ่น ได้จัดทำวิดีโอเผยแพร่แนะนำระเบียบการแต่งกายของผู้เข้าสอบ 'ใส่เสื้อยืดสีอะไรก็ได้ - กางเกงวอร์มขายาว ชนิดผ้ายืด'

อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

5 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 deenimyoyo 14/ก.ย./2017, 05:38:16 PM

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องได้ไหมคะ

#2 msnjom 18/ก.ย./2017, 04:45:19 PM

ใส่นาฬิกาแบบเข็ม mannual ได้เปล่า

#3 42204 18/ก.ย./2017, 07:25:18 PM

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องสีสุภาพ ไม่มีกระดุมได้ค่ะ ควรโทรถามทาง กสถ. ดูอีกรั้ง

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องได้ไหมคะ

ห้ามใส่เครื่องประดับ "ทุกชนิด" ค่ะ นาฬิกาถือเป็นเครื่องประดับอย่างหนึ่ง
ใส่แค่เสื้อยืด กางเกงวอร์ม (ชุดชั้นในด้วย) ถือเข้าไปได้แค่ดินสอและยางลบค่ะ

ใส่นาฬิกาแบบเข็ม mannual ได้เปล่า

#4 culolo14 20/ก.ย./2017, 02:36:33 PM

บริหารรัฐกิจและกิจการสาธารณะ สอบ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ของท้องถิ่น 60 ได้มั้ยครับ

#5 cobonn 21/ก.ย./2017, 10:26:35 PM

กุญแจรถยนต์เอาเข้าห้องสอบได้มั้ยครับ