งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ตัวอย่างการแต่งกายของผู้เข้าสอบบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น 'เสื้อยืด-กางเกงวอร์ม'

เมื่อ: 14/ก.ย./2017, 03:43:32 PM
108631 ครั้ง
LINE it!
ตัวอย่างการแต่งกายของผู้เข้าสอบบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น ใส่เสื้อยืด-กางเกงวอร์ม

ศูนย์อำนวยการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุเป็นข้าราชการหรือพนักงานส่วนท้องถิ่น ได้จัดทำวิดีโอเผยแพร่แนะนำระเบียบการแต่งกายของผู้เข้าสอบ 'ใส่เสื้อยืดสีอะไรก็ได้ - กางเกงวอร์มขายาว ชนิดผ้ายืด'

อัพเดทข่าวสารผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

4 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 deenimyoyo 14/ก.ย./2017, 05:38:16 PM

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องได้ไหมคะ

#2 msnjom 18/ก.ย./2017, 04:45:19 PM

ใส่นาฬิกาแบบเข็ม mannual ได้เปล่า

#3 42204 18/ก.ย./2017, 07:25:18 PM

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องสีสุภาพ ไม่มีกระดุมได้ค่ะ ควรโทรถามทาง กสถ. ดูอีกรั้ง

คนท้อง ใส่ชุดคลุมท้องได้ไหมคะ

ห้ามใส่เครื่องประดับ "ทุกชนิด" ค่ะ นาฬิกาถือเป็นเครื่องประดับอย่างหนึ่ง
ใส่แค่เสื้อยืด กางเกงวอร์ม (ชุดชั้นในด้วย) ถือเข้าไปได้แค่ดินสอและยางลบค่ะ

ใส่นาฬิกาแบบเข็ม mannual ได้เปล่า

#4 culolo14 วันนี้ เวลา 02:36:33 PM

บริหารรัฐกิจและกิจการสาธารณะ สอบ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ของท้องถิ่น 60 ได้มั้ยครับ