งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ฝากตัวด้วยครับ..สมาชิกใหม่คับ

เมื่อ: 26/ธ.ค./2017, 03:12:26 PM
761 ครั้ง
LINE it!
สวัสดีครับผมชัยคับ ภูมิลำเนาคนสงขลาคับปัจจุปันทำงานอยู่ที่ สนง.ป.ป.ช.ประจำจังหวัดสงขลา ตำแหน่งพนักงานทั่วไป และได้มีโอกาสสอบท้องถิ่นที่ผ่านมาสอบตำแหน่งนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยปฏิบัติการ ภาคใต้เขต 2 ซึ่งเปิดบรรจุแค่ 4 ตำแหน่ง ผมได้ลำดับที่ 28 จากทั้งหมด 44 คน อยากถามรุ่นพี่ดังนี้คับ มีโอกาสที่จะเรียกไหมคับ...ถ้าไม่มีจะได้เตรียมตัวอ่านหนังสือต่อครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 smu 03/ม.ค./2018, 02:55:55 PM

ผมว่าน่าจะมีโอกาส เพราะขึ้นบัญชี 2 ปี แล้วที่สอบผ่านเพื่อเปลี่ยนสายงานก็น่าจะเยอะพอควร อบต.ข้างเคียงผมมีตำแหน่งนักป้องฯ ว่าง 2 ที่เลย ยังงัยระหว่างรอ ถ้ามีโอกาสสอบ ก็น่าจะลองสอบดูเพื่อเป็นการเพิ่มโอกาสในการบรรจุราชการของตนเอง และยินดีต้อนรับว่าที่นักป้องป้องกันฯ จาก ป.ป.ช :)  :wanwan020:

รองหัวหน้าเว็บ

#2 ปวริศา เปรมปรีดิ์ 03/ม.ค./2018, 08:07:36 PM

หนุ่ม ป.ป.ช. น่าจะสอบภายใน ป.ป.ช. ดีกว่านะคะ เห็นว่ารอ พระราชบัญญัติประกอบรธน.ฯ บังคับใช้ก็จะมีการเรียกสอบบุคคลภายนอกจริงหรือเปล่าค่ะ เราเตรียมมาตั้งแต่ ม.ค. 60 แล้วค่ะ เห็นว่าจะสอบตั้งกะนั้นแล้วก็เปลี่ยนเป็นสอบภายในแทน แอบเสียใจเล็ก ๆ

#3 surachai pinthongpun 09/ม.ค./2018, 02:21:35 PM

หนุ่ม ป.ป.ช. น่าจะสอบภายใน ป.ป.ช. ดีกว่านะคะ เห็นว่ารอ พระราชบัญญัติประกอบรธน.ฯ บังคับใช้ก็จะมีการเรียกสอบบุคคลภายนอกจริงหรือเปล่าค่ะ เราเตรียมมาตั้งแต่ ม.ค. 60 แล้วค่ะ เห็นว่าจะสอบตั้งกะนั้นแล้วก็เปลี่ยนเป็นสอบภายในแทน แอบเสียใจเล็ก ๆ
เห็นมีหนังสือเวียนภายในเมื่อตอนประกาศผลสอบ กพ.ที่ผ่านมาคับ เป็นตำแหน่งพนักงานธุรการปฏิบัติงานคับ แบบผมยังไม่มี กพ.คับ ส่วนตำแหน่งวิชาการประเภทอื่นไม่เห็นมีข่าวคับผม

#4 thaiman 30/ม.ค./2018, 05:23:01 AM

ตอนนี้เรียกถึงลำดับไหนเเล้วครับ?

#5 surachai pinthongpun 02/ก.พ./2018, 10:45:35 AM

ตอนนี้เรียกถึงลำดับไหนเเล้วครับ?
รอบแรกถึงลำดับที่ 4 คับ