งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: การขอโอนย้ายก่อนครบวาระ

เมื่อ: 02/ม.ค./2018, 11:18:55 PM
1593 ครั้ง
LINE it!
แฟนบรรจุอยู่ต่างจังหวัด ส่วนผมอยู่ที่บ้าน
และแฟนกำลังตั้งท้อง ซึ่งอยู่ไกลกัน คนละภาคเลย  ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำไงดี ผมจะลาออกจากงานดีไหม แต่ถ้าผมลาออกแล้วจะเอาเงินที่ไหนมาใช้จ่าย  ไหนจะลูกที่กำลังจะเกิด ไหนจะพ่อแม่ที่แก่ และลูกคนโต และตัวเลือกอีกทางคือใฟ้แฟนลาออก แต่ก็เสียดายมากเพราะแฟนภูมิใจและดีใจมาก

ตอนนี้เครียดมากครับ  ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยครับ  เครียดถึงขนาดว่า ตัวเลือกสุดท้ายจะเก็บเด็กในท้องไว้ดีไหม   

7 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 najaros 08/ม.ค./2018, 09:59:16 AM

ทำไมต้องลาออก ในเมื่อโอนย้ายได้ ก็หาที่โอนย้ายที่อยู่ใกล้บ้านสิ ปัญหาแค่นี้คุณคิดจะเอาเด็กออกเลยเหรอ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 sanooksingmas 19/ม.ค./2018, 07:27:25 AM

เขาห้ามย้าย ก่อนครบ 2  ปีครับ  แฟนไปถาม มีทางเดียวที่จะได้ย้าย คือลาออกแล้วสมัครเข้ามาใหม่เท่านั้น

#3 kitchanat 19/ม.ค./2018, 09:21:24 AM

1ปีถ้ามีเหตุผลอันอันสมควรคุยกับทาง อบต.เค้าน่าจะไม่ว่าอะไรนะคับผมบรรจุปี 57 ครบ 1 ปี ผมก็ทำเรื่องย้ายนะคับ ส่วนเรื่องแฟน สามารถลาได้ 3 เดือนสำหรับคนตั้งท้องและสามารถลาต่อได้แต่ไม่สามารถได้เงินเดือนคับ ถ้าเอาเด็กออกผมบอกไว้อย่างคับมันจะเป็นปมในชีวิตคุณไปตลอดทั่งชีวิตคับ สำหรับผมมองว่าถือเป็นปีที่ดีที่สุดของแฟนคุณนะคับได้ทั้งบรรจุได้ทั้งลูกคับ ส่วนคุณก็มีสิทธิลาไปดูแฟนคุณได้30วันคับ คิดให้ดีๆคับโอกาสมันไม่ได้ดีง่ายๆแค่ต้องใช้ความอดทนคับ

#4 sanooksingmas 21/ม.ค./2018, 02:08:55 PM

คือผมทำงานเอกชนครับ  หลังคลอดคงไม่มีปัญหาครับ  ปัญหามันอยู่ที่ตอนอุ้มท้อง ไปหาหมอนี่แหละครับ และเขาต้องอยู่ห้องเช่าคนเดียวด้วยครับ

#5 sanooksingmas 21/ม.ค./2018, 02:09:28 PM

ขอบคุณนะครับที่แวะมาตอบครับ

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#6 SpeeDle 21/ม.ค./2018, 08:19:25 PM

http://tessaban2.blogspot.com/2010/11/blog-post_4217.html?m=1
ลองศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการปฏิบัติในช่วงทดลองปฏิบัติราชการดูนะครับ แล้วให้ติดต่อปรึกษากับที่จะไปบรรจุด้วยก็ดีครับ ว่าเขาจะมีแนวทางช่วยหรืออนุโลมในกรณีใดได้บ้างนะครับ
ถ้าจังหวัดที่บรรจุไม่ห่างกันมาก คงไปหากันไม่ยาก หรือถ้ายังพอมีญาติที่พอจะให้ไปช่วยเหลือได้ระหว่างตั้งครรภ์ก็จะดีนะครับ
พอครบ 2 ปีตามเงื่อนไขในประกาศแล้วค่อยหาทางย้ายกลับมาบ้านครับ

#7 คนมองหาความยุติธรรม 24/ส.ค./2018, 10:43:46 AM

เขาห้ามย้าย ก่อนครบ 2  ปีครับ  แฟนไปถาม มีทางเดียวที่จะได้ย้าย คือลาออกแล้วสมัครเข้ามาใหม่เท่านั้น
มีกลุ่มนะค่ะลองเข้ามาคุยกันได้ค่ะ เรากำลังหาทางช่วยกันในกรณีมีเหตุผลจำเป็นค่ะ