งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถาม เรื่อง การรับรองบัญชีครับ

• f28joe
  • 22
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 11/ม.ค./2018, 04:31:48 PM
896 ครั้ง
LINE it!
ขออนุญาตท่านผู้รู้ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ปัจจุบัน เป็นเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน  อบต.ก สอบขึ้นบัญชี กรมส่งเสริม ตำแหน่ง นักวิเคราห์ฯ ได้  กรณี  อบต.ข  มีตำแหน่ง ธุรการ และ วิเคราะห์ ว่างหลังกรมประกาศสมัครสอบ ถ้าจะย้ายไป  ตำแหน่งธุรการ แล้วขอรับรองบัญชี ขึ้นวิเคราห์เลยได้ไหมครับ  รบกวนขอคำแนะนำครับ :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

4 ความคิดเห็น

หัวหน้าเว็บ

#1 suap031 11/ม.ค./2018, 11:41:36 PM

ย้ายไป อบต.ข ตำแหน่ง ธุรการ แล้วรับรองบัญชี เป็นวิเคราะห์ได้เลยครับ..แต่เน้นว่าต้องเป็นตำแหน่งที่ว่างหลังกรมประกาศสอบนะครับ.....ฟันธง10000 %....ผมเคยทำเหมือนกรณีของคุณเลยครับ..ย้ายไปอบต.อื่น ตำแหน่ง จพง.ป้องกัน แล้วขอรับรองบัญชีสอบแข่งขัน ขึ้นเป็น นักป้องกันฯ..ครับ

รองหัวหน้าเว็บ

#2 f28joe 12/ม.ค./2018, 05:04:40 PM

ถาม กรมแล้ว ให้รอบรรจุตำแหน่งว่างให้ครบ จึงจะประกาศ แนวทาง แล้วค่อยดำเนินการได้ครับ :wanwan009:

เจ้าหน้าที่ใหม่

#3 konisan 23/ก.พ./2018, 08:23:19 AM

ช่วยอธิบายหน่อยครับว่า รอบรรจุตำแหนงว่างให้ครบ คือยังไง คือตำแหน่งที่ร้องขอให้กรมสอบให้ใช่ไหมครับ และเปลี่ยนสายงานเงินเดือนลดหรือป่าว สงสัยเหมือนกันครับ

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#4 SpeeDle 23/ก.พ./2018, 09:45:53 AM

ช่วยอธิบายหน่อยครับว่า รอบรรจุตำแหนงว่างให้ครบ คือยังไง คือตำแหน่งที่ร้องขอให้กรมสอบให้ใช่ไหมครับ และเปลี่ยนสายงานเงินเดือนลดหรือป่าว สงสัยเหมือนกันครับ
ถ้าดูตามหนังสือกรมส่งเสริมฯ ที่ มท 0809.3/ว 9 ลว. 4 ม.ค. 2561 ในแนวทางปฏิบัติในกาารบรรจุและแต่งตั้งผู้สอบแข่งขันได้แนบท้ายหนังสือ ข้อ 6 มีระบุไว้ว่า การขอรับรองบัญชี (เมื่อได้มีการบรรจุและแต่งตั้งในตำแหน่งว่างที่ อปท.ร้องขอ/ขอใช้บัญชีแล้ว)
.......ถ้าดูตามในวงเล็บคือต้องรอจนกว่าจะไม่มี อปท.ไหนขอใช้บัญขีเลยล่ะครับ..... กะเวลาไม่ได้เลย
อยากรู้รายละเอียด โทรสอบถามที่กรมจะดีสุดครับ เพราะเขาเป็นออกหนังสือสั่งการ