งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปรับวุฒิหลังบรรจุ

• jinatda
  • 1
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 08/ก.พ./2018, 10:14:13 AM
603 ครั้ง
LINE it!
สวัสดีค่ะ คือ เพิ่งบรรจุตำแหน่งนักวิเคราะห์ เมื่อวันที่ 1 ก.พ.61 ตามประกาศรับสมัคร เป็นวุฒิปริญญาตรี ตอนนี้ก็บรรจุโดยใช้วุฒิป.ตรีค่ะ
อยากสอบถามว่า เมื่อบรรจุครบ 1 ปี สามารถใช้วุฒิ ป.โท พัฒนาชุมชน มาใช้ปรับเงินเดือนได้ไหมคะ เนื่องจากสอบถามเบื้องต้นตอนเขียนใบ กพ.7 กับ นักทรัพที่ อบต. เขาแจ้งว่า ตอนนี้ใช้ระบบแท่งแล้ว ไม่สามารถใช้วุฒิป.โทปรับเงินเดือนได้ นำมาใช้ได้เฉพาะการลดระยะเวลาในการทำชำนาญการ จาก 6 ปี เป็น 4 ปีค่ะ ถ้ามีระเบียบหรือหนังสือสั่งการฉบับบไหนนำมาอ้างอิงได้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2 ความคิดเห็น

เซียน(GURU)

#1 Ryushin 08/ก.พ./2018, 01:19:35 PM

สวัสดีค่ะ คือ เพิ่งบรรจุตำแหน่งนักวิเคราะห์ เมื่อวันที่ 1 ก.พ.61 ตามประกาศรับสมัคร เป็นวุฒิปริญญาตรี ตอนนี้ก็บรรจุโดยใช้วุฒิป.ตรีค่ะ
อยากสอบถามว่า เมื่อบรรจุครบ 1 ปี สามารถใช้วุฒิ ป.โท พัฒนาชุมชน มาใช้ปรับเงินเดือนได้ไหมคะ เนื่องจากสอบถามเบื้องต้นตอนเขียนใบ กพ.7 กับ นักทรัพที่ อบต. เขาแจ้งว่า ตอนนี้ใช้ระบบแท่งแล้ว ไม่สามารถใช้วุฒิป.โทปรับเงินเดือนได้ นำมาใช้ได้เฉพาะการลดระยะเวลาในการทำชำนาญการ จาก 6 ปี เป็น 4 ปีค่ะ ถ้ามีระเบียบหรือหนังสือสั่งการฉบับบไหนนำมาอ้างอิงได้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ปรับได้ครับ

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#2 SpeeDle 08/ก.พ./2018, 02:46:27 PM

การปรับเงินเดือนตามคุณวุฒิยังมีอยู่ครับ
ตามหนังสือ ก.กลาง ที่ มท 0809.5/ว 50 ลงวันที่ 30 ตุลาคม 2558 เรื่อง ประกาศ ก.จ. ก.ท. และ ก.อบต. เรื่อง มาตรฐานทั่วไปเกี่ยวกับการให้ข้าราชการและพนักงานส่วนท้องถิ่นได้รับเงินเดือน พ.ศ. 2558  ครับ