งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: กรม สถ. เรียกรายงานตัวเพื่อบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น รอบสอง 1,578 คน

เมื่อ: 14/ก.พ./2018, 07:09:08 PM
33249 ครั้ง
LINE it!
กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น เรียกรายงานตัวเพื่อบรรจุเป็นข้าราชการท้องถิ่น รอบสอง 1,578 คน เพื่อบรรจุและแต่งตั้งในวันที่ 2 เมษายน 2561

นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ อธิบดีกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น เปิดเผยว่า คณะกรรมการกลางการสอบแข่งขันพนักงานส่วนท้องถิ่น ได้มีประกาศฯ เรื่อง การขึ้นบัญชีและยกเลิกบัญชีผู้สอบแข่งขันได้ ในการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุบุคคลเป็นข้าราชการหรือพนักงานส่วนท้องถิ่น พ.ศ. 2560 เมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน 2560 และกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นได้ดำเนินการบรรจุผู้สอบแข่งขันได้ในรอบแรกไปแล้ว เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2561 จำนวน 10,229 คน และสำหรับการดำเนินการบรรจุผู้สอบแข่งขันได้ในรอบสองนั้น กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น จะมีการเรียกผู้สอบแข่งขันได้เรียงตามลำดับในแต่ละตำแหน่งแต่ละภาค/เขต มารายงานตัวเพื่อบรรจุแต่งตั้ง จำนวน 1,578 คน ประกอบด้วยตำแหน่ง ตำแหน่งประเภทวิชาการ จำนวน 1,089 คน ตำแหน่งครูผู้ช่วย/ครูผู้ดูแลเด็ก จำนวน 214 คน และตำแหน่งประเภททั่วไป จำนวน 275 คน

โดยกรมฯ จะส่งหนังสือเรียกผู้สอบได้ตามที่อยู่ที่ผู้สอบแข่งขันได้แจ้งไว้ในตอนสมัครสอบให้มารายงานตัวเพื่อเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ประสงค์จะไปบรรจุและแต่งตั้ง ในระหว่างวันที่ 26 กุมภาพันธ์ – 2 มีนาคม 2561 เพื่อบรรจุและแต่งตั้งในวันที่ 2 เมษายน 2561 สำหรับรายละเอียดการเรียกมารายงานตัวนั้น สามารถติดตามได้ที่เว็บไซต์กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น http://www.dla.go.th ตั้งแต่วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2560 เป็นต้นไป

การบรรจุผู้สอบแข่งขันในครั้งนี้ มีการกำหนดไว้อย่างชัดเจนแล้ว ว่าการขึ้นบัญชีผู้สอบได้จะขึ้นตามลำดับคะแนน ใครได้คะแนนสูงก็จะอยู่ในลำดับต้น และการเรียกบรรจุ จะเรียกตามลำดับที่สอบได้ โดยให้สิทธิ์ผู้นั้นเลือกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีความประสงค์จะไปบรรจุและแต่งตั้ง สำหรับกรณีผู้ที่ยังไม่ได้รับการบรรจุในรอบแรกและรอบสองนั้น บัญชีผู้สอบได้จะมีอายุ 2 ปี โดยกรมฯ จะสำรวจความต้องการขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่มีตำแหน่งว่าง และจะมีหนังสือเรียกตัวผู้สอบได้มารายงานตัวเพื่อบรรจุต่อไป นายสุทธิพงษ์กล่าว

ณ วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2561
อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

5 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 surachai pinthongpun 15/ก.พ./2018, 03:24:18 PM

รอบสองรอลุ้น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#2 SpeeDle 15/ก.พ./2018, 04:14:50 PM

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับท่านที่จะได้รับการเรียกรายงานตัวเข้ารับการบรรจุในรอบสองนะครับ :wanwan034:

รองหัวหน้าเว็บ

#3 PRIN 16/ก.พ./2018, 02:38:03 PM

รบกวนนะคะ ถ้าเราอยากรู้อัตราตำแหน่งว่างแต่ละจังหวัด เราจะดูได้จากที่ไหนคะ ขอบคุณคะ

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#4 SpeeDle 16/ก.พ./2018, 04:06:27 PM

รบกวนนะคะ ถ้าเราอยากรู้อัตราตำแหน่งว่างแต่ละจังหวัด เราจะดูได้จากที่ไหนคะ ขอบคุณคะ
โดยทั่วไปจะไม่มีขึ้นเว็บไซต์ให้ดูครับ ใช้วิธีสอบถามทางโทรศัพท์ไปยัง สนง.ท้องถิ่นจังหวัดหรือสอบถามโดยตรงกับ อปท.ครับ

รองหัวหน้าเว็บ

#5 PRIN 16/ก.พ./2018, 08:29:32 PM

โดยทั่วไปจะไม่มีขึ้นเว็บไซต์ให้ดูครับ ใช้วิธีสอบถามทางโทรศัพท์ไปยัง สนง.ท้องถิ่นจังหวัดหรือสอบถามโดยตรงกับ อปท.ครับ
ขอบคุณมากๆ นะคะ