งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: เรื่องคุณวุฒินักป้องกันฯ ลดระดับเป็น เจ้าพนักงานป้องกัน

เมื่อ: 19/เม.ย./2018, 09:26:33 AM
793 ครั้ง
LINE it!
เรียนสอบถามครับยเรื่องคุณวุฒิประจำตำแหน่ง  ซึ่งวุฒิรัฐศาสตร์ นิติศาสตร์ ฯลฯ ที่สอบนักป้องกันฯ ได้แต่ไม่ตรงกับวุฒิ เจ้าพนักงานป้องกันฯ จะลงเกื้อกูลลดระดับได้รึเปล่า หรือใช้คำว่าไม่ต่ำกว่า ปวส. ก็ได้แล้วครับ

2 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 19/เม.ย./2018, 03:36:31 PM

การแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งจะต้องมีคุณวุฒิตรงตามมาตรฐานตำแหน่งด้วยครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 surachai pinthongpun 19/เม.ย./2018, 04:32:01 PM

กรณีที่ผมมีวุฒิปวส.รับรองในตำแหน่ง เจ้าพนักงานป้องฯระดับปฏิบัติงาน ผมจะต้องแจ้งไปยังหน่วยงานส่วนกลาง กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นหรือ สำนักงานส่งเสริมการปกครองระดับจังหวัดครับ รบกวนตอบด้วยครับ หรือว่าต้องรอ กรมฯประกาศใช้บัญชีลดระดับของตำแหน่งเกื้อกูลกันรอบที่ 5