งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: มีทั้งข่าวดีและข่าวร้ายจะแจ้งครับ (สำหรับครูท้องถิ่นทุกท่าน) แนะนำบอกต่อๆกันครับ

เมื่อ: 20/เม.ย./2018, 11:07:57 AM
1342 ครั้ง
LINE it!
ตอนนี้กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น กำลังเสนอหลักเกณฑ์การเลื่อนวิทยฐานะครูแบบใหม่ให้รัฐมนตรีลงนามประกาศใช้ครับ ซึ่งหลักเกณฑ์นี้มีใจความสำคัญคือ "เรียนปริญญาโทไม่ลดเวลา ไม่เพิ่มเงินเดือน" ซึ่ง กคศ.ได้ประกาศใช้กับ สพฐ.ไปก่อนแล้วนั้น ซึ่งมีผลทำให้ครู สพฐ.ที่บรรจุหลังวันที่ประกาศหลักเกณฑ์เลื่อนวิทยฐานะใหม่ใช้บังคับ ไม่สามารถไปเรียนปริญญาโทเพื่อมาลดเวลาขึ้นชำนาญการ และเพิ่มเงินเดือนได้ครับ

คนที่บรรจุและเรียนโทก่อนหลักเกณฑ์ประกาศใช้ไม่ต้องกังวล เพราะกฎหมายมีผลเฉพาะผู้ที่บรรจุหลังกรมประกาศใช้หลักเกณฑ์ใหม่

1 ความคิดเห็น

ปลัด I.T.

#1 ### นานาจิตตัง #### ; D 01/พ.ค./2018, 11:46:07 AM

เงินเดือนครู และวิทยฐานะสูงลิ่ว  แต่ทำไมการศึกษาไทยมันถึง...........