งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: หรือในสาขาวิชาหรือทางอื่นที่ ก.จ.,ก.ท.หรือ ก.อบต.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติฯ คือ

• sajja.o
  • 12
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 19/มิ.ย./2018, 07:56:51 AM
494 ครั้ง
LINE it!
สอบถามครับ
ท้ายมาตรฐานกำหนดตำแหน่ง เขียนว่า หรือในสาขาวิชาหรือทางอื่นที่ ก.จ.,ก.ท.หรือ ก.อบต.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้
หมายถึงอะไร (ตำแหน่ง เจ้าพนักงานทะเบียน) ช่างเครื่องกลเข้าข่ายหรือไม่เทียบกันได้หรือไม่
ขอขอบคุณครับ

1 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 19/มิ.ย./2018, 11:31:36 AM

สอบถามครับ
ท้ายมาตรฐานกำหนดตำแหน่ง เขียนว่า หรือในสาขาวิชาหรือทางอื่นที่ ก.จ.,ก.ท.หรือ ก.อบต.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้
หมายถึงอะไร (ตำแหน่ง เจ้าพนักงานทะเบียน) ช่างเครื่องกลเข้าข่ายหรือไม่เทียบกันได้หรือไม่
ขอขอบคุณครับ

ในกรณีวุฒิอื่นๆ นอกเหนือจากที่มาตรฐานตำแหน่งได้กำหนดไว้
และลงท้ายว่า หรือในสาขาวิชาหรือทางอื่นที่ ก.จ.,ก.ท.หรือ ก.อบต.กำหนด...

หมายถึง สาขาวิชาที่ ก กลาง ท้องถิ่น ได้ลงมติรับรองให้ถือเป็นสาขาวิชาที่ใช้สมัครในตำแหน่งนั้นๆได้ ซึ่งกรณีนี้ ส่วนใหญ่จะหมายถึงการหารือคุณวุฒิเป็นรายบุคคลให้ ก กลาง พิจารณาเป็นรายๆไป ครับ