งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ถ้าเราจะย้ายเพราะไม่อยากจะอยู่ที่นี่เเล้วจะมีใครมาขวางเราได้มั้ยครับ?

• thaiman
  • 71
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 07/ก.ค./2018, 08:05:09 PM
1731 ครั้ง
LINE it!
อยากย้ายไปที่ภาระงานน้อยลงทุกวันทำงานหนักมากๆ(อยู่อบต.)จะย้ายไปที่เข้าใจๆหัวอกคนทำงานหลายอย่างในวันเดียวกัน :wanwan003:
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/ก.ค./2018, 08:36:25 PM โดย thaiman

9 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 07/ก.ค./2018, 10:12:44 PM

อยากย้ายไปที่ภาระงานน้อยลงทุกวันทำงานหนักมากๆ(อยู่อบต.)จะย้ายไปที่เข้าใจๆหัวอกคนทำงานหลายอย่างในวันเดียวกัน :wanwan003:

การโอนย้าย
หากต้นทางยินยอมให้ย้าย
และหากปลายทางยินดีรับโอน

ก็ไม่มีใครมาขวางท่านได้

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 ForumROV 13/ก.ค./2018, 11:39:54 AM

การโอนย้าย

:wanwan035: :wanwan035:
แล้วถ้าต้นทางไม่ยินยอม แต่ปลายทางยินยอมแล้วละครับพอมีวิธีหรือขอเสนอแนะให้สามารถโอนย้ายได้หรือไม่ครับ ที่ๆอยู่ทุกวันนี้ผู้บริหารปล่อยให้ย้ายยากมาก งานส่วนตัวที่ผู้บริหารังคับให้ทำก็เยอะแยะหนักใจครับ อยากย้าย

รองหัวหน้าเว็บ

#3 thaiman 14/ก.ค./2018, 08:12:51 PM

การโอนย้าย

แล้วถ้าต้นทางไม่ยินยอม แต่ปลายทางยินยอมแล้วละครับพอมีวิธีหรือขอเสนอแนะให้สามารถโอนย้ายได้หรือไม่ครับ ที่ๆอยู่ทุกวันนี้ผู้บริหารปล่อยให้ย้ายยากมาก งานส่วนตัวที่ผู้บริหารังคับให้ทำก็เยอะแยะหนักใจครับ อยากย้าย
ท่านอยู่ตำแหน่งอะไรครับ?

#4 ForumROV 23/ก.ค./2018, 03:43:20 PM

การโอนย้าย

ท่านอยู่ตำแหน่งอะไรครับ?

ธุรการ ครับ

#5 mp 02/ส.ค./2018, 06:57:28 PM

ธุรการเหมือนกันครับเพิ่งย้ายมาจาก กพ. เพราะอยากกลับบ้าน แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดต้องทำงานตำแหน่งอื่นที่เจ้าตัวเขาไม่ทำ อยากย้าย แต่ยังมาไม่ถึงปีเลย ทำเรื่องย้ายได้ไหมครับ

#6 thaiman 03/ส.ค./2018, 06:18:35 AM

ธุรการเหมือนกันครับเพิ่งย้ายมาจาก กพ. เพราะอยากกลับบ้าน แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดต้องทำงานตำแหน่งอื่นที่เจ้าตัวเขาไม่ทำ อยากย้าย แต่ยังมาไม่ถึงปีเลย ทำเรื่องย้ายได้ไหมครับ
อย่าไปทนครับ  พูดออกมาให้มันรู้เลยว่าเราไม่อยากอยู่ เราได้ที่ใหม่แล้ว มันก็เริ่มรู้สึกตัวแล้วว่าเราไม่ไปด้วย

#7 book-newbie 07/ส.ค./2018, 04:02:14 PM

มีแนวทางตามคำสั่ง คสช ที่ 8/2560 (และมีหนังสือเวียนแล้ว) พอจะเอามาใช้เป็นแนวทางในการขอโอนย้ายได้อยู่นะคับ

รองปลัด I.T.

#8 มหาจักร ปลาทอง 07/ส.ค./2018, 05:34:25 PM

แต่ถ้าต้นทางยินดีปล่อย ปลายทางยินดีรับก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนขอย้ายมาได้ติดสัญญาใจไหมว่า จะอยู่กี่ปีครับ

#9 najaros 15/ส.ค./2018, 01:29:55 PM

เข้าใจหัวอกคนทำงานตำแหน่งธุรการ เรื่องตั้งแต่สากกะบือยันเรือรบก็ธุรการ