งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ข้าราชการบรรจุใหม่ จากการบัญชีสอบ กสถ.'60 ... ลาออกไปหลายรายแล้ว เพราะ...

เจ้าหน้าที่ใหม่

#15 CH 17/มี.ค./2019, 11:17:03 AM

เพิ่งบรรจุค่ะ อยากลาออกวันละร้อยรอบ เพราะเจองานกับเจอคนเหมือนว่าจะโรคจิต ไม่ปกติเหมือนชาวบ้านเค้า ต้องทนมาตั้งแต่วันแรก จนตอนนี้เกือบจะ 2 เดือนแล้ว กำลังตัดสินใจว่าจะลาออก เพราะทนกับสภาพนี้ไม่ได้แล้ว อย่าให้บรรยายเลยมันเยอะมาก เกินรับไหวจริงๆ

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#16 SpeeDle 17/มี.ค./2019, 06:54:43 PM

เพิ่งบรรจุค่ะ อยากลาออกวันละร้อยรอบ เพราะเจองานกับเจอคนเหมือนว่าจะโรคจิต ไม่ปกติเหมือนชาวบ้านเค้า ต้องทนมาตั้งแต่วันแรก จนตอนนี้เกือบจะ 2 เดือนแล้ว กำลังตัดสินใจว่าจะลาออก เพราะทนกับสภาพนี้ไม่ได้แล้ว อย่าให้บรรยายเลยมันเยอะมาก เกินรับไหวจริงๆ
ขอเป็นกำลังใจให้แล้วกันนะครับ สภาพการทำงานของ อปท.ะมีความหลากหลายมาก เราอาจพบเจอสภาพแวดล้อมภายในได้หลายรูปแบบ อยากให้อดทนสู้ครับ ถ้าเราผ่านจุดนี้ไปได้ ครบสองปี ท่านก็ขอย้ายได้แล้วครับ อย่างน้อยวันนึงเราก็ได้พบว่า เราได้ผ่านอุปสรรคเหล่านั้นมาได้ ข้างหน้าจะมีปัญหาใหญ่กว่านี้ เราก็มีภูมิคุ้มกันแล้ว สู้สู้ครับ

รองปลัด I.T.

#17 มหาจักร ปลาทอง 18/มี.ค./2019, 11:09:11 AM

ปัญหามันก็มีทุกที่แหละครับ  สู้ๆนะครับ อดทนไว้นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงหนึ่งครับ

#18 pontakorn040 20/มี.ค./2019, 09:28:40 AM

ความเห็น 15    ตัวคุณเลือกลงที่นี่เองไม่ใช่หรือ

เซียน(GURU)

#19 ลูกแก้วเมียขวัญ 21/มี.ค./2019, 01:45:52 PM

คนทำงานอยู่ได้ไม่โกงไม่กินก็อยู่ได้แรงมาแรงไปไม่มีใครใหญ่กว่าโลง

#20 yoyohotaru 10/ก.ค./2019, 09:03:09 AM

เหหหห มันแล้วแต่ที่นะครับผมบรรจุมานี่สังคมดีเพื่อนร่วมงานดีมากเลยครับ แน่นอนครอบครัวผมเป็นข้าราชการพลเรือนทั้งบ้านเหมือนกันมารุ่นผมนี่แหละ พี่ชายไปรัฐวิสาหกิจ ผมมาท้องถิ่นส่วนตัวผมว่าที่ท้องถิ่นจะแพ้พลเรือนน่าจะมีแค่ เรื่องทำเงินเดือนวิทยฐานะ แต่ท้องถิ่นก็มีโบนัส ส่วนตัวผมว่าต่างกรรมต่างวาระอ่ะครับ ปล.พลเรือนก็มีเรื่องเหมือนกันนะพวกนี้ผมฟังรุ่นแม่/พ่อ ผมมีกระทั่งพวกไม่ทำงานทำการแต่มีเส้น (ส่วนนี้ผมยังรู้สึกที่พ่อแม่ผมเล่าท้องถิ่นทำงานดีกว่าเพราะเราใช้เงื่อนกฏหมายในการสั่งการทำอะไรดูเหมือนจะไปตามระบบดี)โกงกิน บลา ๆ