งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบบรรจุได้ว่ายากแล้ว แต่ต้องมาต่อสู้กับลูกท่านหลานเธอในพื้นที่

เมื่อ: 03/ส.ค./2018, 07:32:07 PM
978 ครั้ง
LINE it!
สอบบรรจุได้ว่ายากแล้ว แต่ต้องมาต่อสู้กับลูกท่านหลานเธอในพื้นที่
อยากให้ลูกท่านหลานเธอสอบรรจุได้ แล้วได้ไปลงในพื้นที่ ที่ไม่ใช่บ้านตัวเอง
อยากให้ได้เจอการข่มเหงรังแก เหมือนที่ท่านๆทำ อยากให้รู้สึก อยากให้โดนแบบนี้บ้าง
อยากให้ลูกท่่านหลานเธอได้อ่าน หรือว่าท่านๆทั้งหลายอาจจะไม่รู้จัก ชุมชนคนท้องถิ่น
เพราะว่าท่านอาจจะไม่ได้แสวงหาความก้าวหน้าในชีวิตเลย วันๆอยู่แต่กับอำนาจการเมืองท้องถิ่น
อยากให้ท่านได้เจอ ท่านๆเธอๆทั้งหลาย แล้วท่านจะได้รู้หัวอกของคนบรรจุต่างถิ่นที่โดนรังแก  :wanwan005:

5 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 thaiman 07/ส.ค./2018, 06:07:58 AM

เด็กนายกฯมันเป็นเรื่องปกติมากๆนิครับ 
ถ้าตรงกันข้ามคือไม่มีเหตุการณ์แบบนี้สิจะแปลกประหลาดมากๆ
ถ้าท่านรู้สึกแบบนี้ผมแนะนำให้ทำเรื่องย้ายได้ทันทีเลยครับ  องค์กรเอาเปรียบเห็นแก่ตัวมากเกินไปและไม่ต้องการท่านเเล้วท่านจะอยู่ไปทำไม  ท่านเป็นแค่ส่วนเกินรีบเลยนะครับ อย่าปล่อยให้เวลามันผ่านไปโดยไม่มีประโยชน์

#2 tintin 08/ส.ค./2018, 02:29:58 PM

ใช่ เราโดนมากะตัว  ทำตัวมีอิทธิพล  เราถึงต้องยอมเป็นฝ่ายไปดีกว่า

หัวหน้าเว็บ

#3 eyline 09/ส.ค./2018, 06:42:28 PM

ที่ไหนครับ จะได้บอกต่อ อิอิ

#4 najaros 14/ส.ค./2018, 10:02:04 AM

อย่าถามว่าที่ไหนมีเกือบทุกที่ ขนาดลูกจ้างยังทำตัวยิ่งกว่าข้าราชการ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#5 suruchayapron 15/ส.ค./2018, 02:16:01 PM

เรื่องจริงค่ะต้องโดนกะตัวถึงรู้