งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องการใช้วุฒิ ป.โท ปรับลดระยะเวลาทำชำนาญการ

• Phongdittha ชาย
  • 2
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 29/ส.ค./2018, 01:56:52 PM
3529 ครั้ง
LINE it!
สวัสดีครับ คือ ผมเป็นข้าราชการที่สำเร็จการศึกษาในระดับปริญญาโท วท.ม.เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม ปัจจุบันทำงานตำแหน่งนักวิชาการสิ่งแวดล้อมปฏิบัติการ สังกัด เทศบาล..... ซึ่งใช้วุฒิปริญญาตรีในการสมัคร แต่ผมจบป.โทก่อนวันบรรจุ จึงขอสอบถามว่า ผมสามารถนำวุฒิป.โทมาใช้ในการลดระยะเวลาจากปฏิบัติการ เป็นชำนาญการได้ไหมคับ

1 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 29/ส.ค./2018, 10:10:37 PM

สวัสดีครับ คือ ผมเป็นข้าราชการที่สำเร็จการศึกษาในระดับปริญญาโท วท.ม.เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม ปัจจุบันทำงานตำแหน่งนักวิชาการสิ่งแวดล้อมปฏิบัติการ สังกัด เทศบาล..... ซึ่งใช้วุฒิปริญญาตรีในการสมัคร แต่ผมจบป.โทก่อนวันบรรจุ จึงขอสอบถามว่า ผมสามารถนำวุฒิป.โทมาใช้ในการลดระยะเวลาจากปฏิบัติการ เป็นชำนาญการได้ไหมคับ

ขอตอบว่า ลดระยะเวลา ได้ครับ