งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามวุฒิที่สมัครสอบค่ะ

เมื่อ: 27/ก.ย./2018, 11:23:45 AM
729 ครั้ง
LINE it!
ปริญญามนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์บัณฑิต

สาขาวิชาศิลปกรรม (ออกแบบประยุกต์ศิลป์)

สามารถสอบตำแหน่งใดได้บ้างคะ

พยายามหาข้อมูลไม่เจอเลยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

3 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 27/ก.ย./2018, 11:41:08 AM

ลองเข้าไปตรวจสอบกับเว็บตรวจสอบการรับรองคุณวุฒิของ ก.พ. ก่อนนะครับ ว่าทาง ก.พ. รับรองให้วุฒิของท่านเป็นสาขาและทางอะไร แล้วจากนั้นค่อยมาดูว่าวุฒิที่มีสามารถใช้สอบตำแหน่งไหนได้บ้างนะครับ โดยตรวจสอบจากมาตรฐานกำหนดตำแหน่งที่ ก.กลางกำหนดนะครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 ลุงแม็ก 30/ก.ย./2018, 08:38:43 AM

ขอตอบ เอาที่ผมพอทราบนะครับ  ไม่มั่นใจ นะครับ  ลองถามหลายๆท่านดู

1.ความจริงแล้ว จะตอบคำถามท่านได้ ต้องทราบ สถาบัน คณะ และ สาขา ที่ท่านจบก่อนครับ  จึงจะรู้ว่าคุณวุฒิของท่านเป็นวุฒิทางด้านไหนครับ ซึ่งสามารถตรวจสอบกับ การรับรองคุณวุฒิของ ก.พ.ก่อนครับ

2.จากการคาดเดา ตำแหน่งที่จะเปิดสอบ  นอจากตำแหน่งที่รับทุกสาขาแล้ว สาขาที่รับทางศิลปกรรม ก็เป็นตำแหน่งดังนี้ครับ
     2.1 สายปฏิบัติงาน คือเจ้ำพนักงานศูนย์เยำวชนปฏิบัติงาน ครับ  ได้รับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูงหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ไม่ต่่ากว่านี้ ในสาขาวิชาหรือทางคหกรรมศาสตร์ หัตถกรรม วิจิตรศิลป์ ศิลปประยุกต์ นาฏศิลป์ อาหาร โภชนาการ (หวังว่าวุฒิของท่าน จะเป็นคุณวุฒิทาง  วิจิตรศิลป์ ศิลปประยุกต์)
      2.2 สายวิชาการ คือ นักผังเมืองปฏิบัติการ ครับ รับ ได้รับปริญญาตรีหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกันในสาขาวิชาหรือทาง การจัดการผังเมือง ผังเมือง วิศวกรรมโยธา
วิศวกรรมสุขาภิบาล วิศวกรรมสิ่งแวดล้อม ศิลปกรรม วิจิตรศิลป์ สถาปัตยกรรม สถาปัตยกรรมผังเมือง  (หวังว่าวุฒิของท่าน จะเป็น ศิลปกรรม วิจิตรศิลป์ )

แต่จะให้มั่นใจ จะต้องทราบ  สถาบัน คณะ และ สาขา ที่ท่านจบก่อนครับ   ถ้าสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเพิ่มเติมได้ครับ LINE ID  @lungmax  ครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#3 mfood 01/ต.ค./2018, 06:57:03 AM

กำลังหาข้อมูลอยู่พอดี ขอบคุณครับ