งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามระเบียบการเข้าเวรของพนักงานดับเพลิงและกู้ชีพ

เมื่อ: 30/ก.ย./2018, 08:10:55 PM
376 ครั้ง
LINE it!
มีระเบียบอะไรหรือเกี่ยวข้องในการเข้าเวรงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ของ อบต.ไหมครับ คือจะจัดเวรดับเพลิงและกู้ชีพ 24 ชม.ต้องทำอย่างไรมีระเบียบไหมครับ

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 01/ต.ค./2018, 11:54:10 AM

ในการปฏิบัติงานเกี่ยวกับงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยและการปฏิบัติงานการแพทย์ฉุกเฉิน ไม่มีระเบียบกำหนดแนวทางไว้เป็นการเฉพาะนะครับ แต่มีกฎหมายที่ให้อำนาจในการปฏิบัติหน้าที่ดังกล่าว ได้แก่ พ.ร.บ.จัดตั้ง อบจ.,เทศบาล, และ อบต.  , พ.ร.บ.กำหนดแผนและขั้นตอนการกระจายอำนาจให้แก่ อปท.พ.ศ. 2542 , พ.ร.บ.ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พ.ศ. 2550 , พ.ร.บ.การแพทย์ฉฉุกเฉิน พ.ศ. 2551 สำหรับในส่วนของการกำหนดเวร(เวลาการปฏิบัติงานของพนักงาน) อาจอ้างจากประกาศมาตรฐานทั่วไปในการบริหารงานบุคคลของ ก.จังหวัดได้ครับ