งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับการเบิกค่าเช่าบ้านค่ะ

เมื่อ: 04/ต.ค./2018, 11:37:55 AM
1106 ครั้ง
LINE it!
ขอสอบถามเกี่ยวกับการเบิกค่าเช่าบ้านค่ะ กรณีเช่าบ้านมารดาคู่สมรส เราต้องเขียนในคำชี้แจงประกอบคำขอรับเงินค่าเช่าบ้านอย่างไรบ้างคะ รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

2 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 vaesamae01 04/ต.ค./2018, 07:47:06 PM

ขอสอบถามเกี่ยวกับการเบิกค่าเช่าบ้านค่ะ กรณีเช่าบ้านมารดาคู่สมรส เราต้องเขียนในคำชี้แจงประกอบคำขอรับเงินค่าเช่าบ้านอย่างไรบ้างคะ รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
ขออนุมัติเบิกค่าเช่าบ้านตามปกติครับ  ตอนขอครั้งแรก ก็ต้องมีสัญญาเช่าระหว่างผู้ให้เช่ากับผู้เช่า  จากนั้นแต่งตั้งคณะกรรมการตรวจสอบ ว่าเราได้เช่าและอาศัยบ้านหลังนั้นจริงใหม  ขนาดของบ้าน เหมาะสมกับราคาค่าเช่าใหม  ถ้าคณะกรรมการ ตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว  ก็ขออนุมัติเบิกจากผู้บริหารได้เลยครับ จะเบิกเป็นรายเดือนหรือยื่น เป็นไตรมาส ก็ได้ครับ ลืมบอกที่สำคัญบ้านหลังนั้นและโฉนด ต้องเป็นชื่อของมารดาสามีจริงๆ

รองปลัด I.T.

#2 nuttakan15 08/ต.ค./2018, 02:37:54 PM

ขอบคุณมากๆค่ะ