งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: การขอรับรองบัญชีกรณีบรรจุใหม่ยังไม่ถึง 2 ปี

• mahamodo
  • 82
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 05/ต.ค./2018, 07:08:38 PM
400 ครั้ง
LINE it!
กรณีผมบรรจุลง อบต. และผมสมัครสอบท้องถิ่นรอบ 2 สอบผ่านขึ้นบัญชีและต้องการขอรับรองบัญชีไปลง เทศบาล แต่ผมบรรจุยังไม่ครบ 2 ปี ผมสามารถทำเรื่องขอรับรองบัญชีไปลงเทศบาลได้ไหมครับ หรือต้องรอบรรจุครบ 2 ปีถึงไปได้
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/ต.ค./2018, 07:20:10 PM โดย mahamodo

1 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 05/ต.ค./2018, 08:03:28 PM

หากท่านได้รับการบรรจุ โดยติดเงื่อนไขห้ามโอนเป็นระยะเวลา 2 ปี โดยไม่มีเงื่อนไข และสอบขึ้นบัญชีของ กสถ.ได้ใหม่ และประสงค์จะรับรองบัญชีเพื่อเปลี่ยนสายงานใหม่ ท่านจะสามารถรับรองบัญชีเพื่อเปลี่ยนสายงานได้ใน อปท.แห่งเดิมเท่านั้นครับ ถ้าหากจะประสงค์จะไปบรรจุในตำแหน่งที่สอบได้ใหม่โดยการโอน ซึ่งยังไม่ผ่านพ้นระยะเวลา 2 ปี ตามเงื่อนการไขการสมัครสอบแข่งขัน แน่นอนว่าไม่สามารถทำได้ครับ  และตามประกาศ ก.กลาง ก็กำหนดไว้ชัดเจนว่า จะสามารถรับรองบัญชีได้็ต่อเมื่อประกาศขึ้นบัญชีมาแล้วเป็นเวลาไม่น้อยกว่า 1 ปี จึงจะขอรับรองบัญชีได้ครับ