งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องวุฒิในการสมัครตำแหน่ง​นักทรัพยากรบุคคล​ เจ้าหน้าที่บริหารงานทะเบียน

• Chanyanuch20
  • 2
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 06/ต.ค./2018, 03:04:34 PM
375 ครั้ง
LINE it!
ดิฉันจบ​ ปริญญาตรี​รัฐ​ป​ร​ะ​ศาสนศาสตร์​บัณฑิต​ สาขาการจัดการการคลัง
ผลการรับรองจาก​ ก.พ​ ได้รับ​คุณ​วุฒิ​สาขาวิชา​ บริหารรัฐ​กิจ​ ทาง​ การจัดการการคลัง
อยากสอบถามว่าสามารถสมัครสอบในตำแหน่ง​ นักทรัพยากร​บุคคล​/ เจ้าหน้าที่ทะเบียนและบัตร​ หรือตำแหน่งอื่นๆ​ ยกเว้น​ คลัง​ กับ​ ตรวจสอบภายใน​ ได้ไหมค่ะ​
ขอบคุณค่ะ

ปล​ ครั้งแรกที่จะสมัครสอบท้องถิ่น

3 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 06/ต.ค./2018, 08:47:29 PM

ตามข้อมูลที่ให้มา ท่านสามารถสมัครสอบตำแหน่ง นักทรัพยากรบุคคลได้ครับ แต่ตำแหน่งนักทรัพยากรบุคคลคาดว่าจะไม่เปิดในรอบที่กำลังจะเปิดรับสมัครนะครับ เพราะมีผู้ขึ้นบัญชีในตำแหน่งนี้ซึ่งยังไม่หมดบัญชีเป็นจำนวนมากทีเดียวครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 Chanyanuch20 06/ต.ค./2018, 10:10:59 PM

ตามข้อมูลที่ให้มา ท่านสามารถสมัครสอบตำแหน่ง นักทรัพยากรบุคคลได้ครับ แต่ตำแหน่งนักทรัพยากรบุคคลคาดว่าจะไม่เปิดในรอบที่กำลังจะเปิดรับสมัครนะครับ เพราะมีผู้ขึ้นบัญชีในตำแหน่งนี้ซึ่งยังไม่หมดบัญชีเป็นจำนวนมากทีเดียวครับ

ขอบคุณ​ค่ะ​  แล้วสามารถสมัครสอบตำแหน่งนัดจัดการงานทะเบียนและบัตรได้ไหมค่ะ​ โดยยังใช้วุฒิ​นี้ปริญญาตรี​รัฐ​ประศาสนศาสตร์​บัณฑิต​ สาขาการจัดการการคลัง​

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#3 SpeeDle 06/ต.ค./2018, 10:22:52 PM

ตามข้อมูลที่ให้ เทียบตามมาตรฐานตำแหน่งแล้วไม่ตรงตามมาตรฐานกำหนดตำแหน่ง นักจัดการงานทะเบียนและบัตรครับ