งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องเบิกค่าตรวจงาน

• anan6414 ชาย
  • 171
  • หัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 06/ต.ค./2018, 10:23:17 PM
772 ครั้ง
LINE it!
อยากทราบว่า การเบิกค่าตรวจงาน ถ้าเราทำเอกสารเท็จ เช่นเราไม่ได้ออกไปตรวจแต่นั่งเซ็นเอกสารในสำนักงาน หรือการประชุมไม่มีจริงแต่เราปลอมเอกสารขึ้นมาว่าเราประชุม สตง.จะสามารถตรวจสอบได้ไหมครับ
Imagination is more important than knowledge.
Knowledge is limited. Imagination encircles the world.
จินตนาการสำคัญกว่าความรู้
เพราะความรู้นั้นมีจำกัด แต่จินตนาการมีอยู่ทุกพื้นที่บนโลก

2 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 vaesamae01 07/ต.ค./2018, 10:49:29 AM

อยากทราบว่า การเบิกค่าตรวจงาน ถ้าเราทำเอกสารเท็จ เช่นเราไม่ได้ออกไปตรวจแต่นั่งเซ็นเอกสารในสำนักงาน หรือการประชุมไม่มีจริงแต่เราปลอมเอกสารขึ้นมาว่าเราประชุม สตง.จะสามารถตรวจสอบได้ไหมครับ

สตง ไม่ทราบแต่ ถ้ามีคนร้องเรียน ไปที่ปปช. ว่ามีการทุจริต สร้างเอกสารอันเป็นเท็จ เกิดการตรวจสอบ บทลงโทษ ขนาดไหน ผมคงไม่ต้องบอกนะครับ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#2 ส.เสือ™ 09/ต.ค./2018, 09:42:31 AM

ราชการ เน้นการตรวจสอบที่เอกสารและหลักฐาน
สตง. ตรวจสอบก็ลึกๆ ไม่เบาเช่นกัน

ทำให้ถูกต้องจะดีกว่าครับ